સ્ત્રીનું આ અંગ કહેવાય છે પવિત્ર, જાણો કેમ કરવી જોઈએ તેની પૂજા

આપણા શાસ્ત્રોમાં જણાવાયું છે કે યંત્ર નારાયણસ્તુ પૂજન્તે રામન્તે તંત્ર દેવતા એટલે કે જ્યાં મહિલાઓની પૂજા કરવામાં આવે છે, ત્યાં દેવતા વસે છે.ઘણા લોકો મહિલાઓને સતાવે છે અને તમે તેમનું જીવન પણ જોયું જ હશે.તેનું જીવન દુ:ખ, કટોકટી અને સમસ્યાઓથી ભરેલું છે, અને સુખ હંમેશાં તે ઘરમાં રહે છે જ્યાં સ્ત્રીનો આદર કરવામાં આવે છે.ચાલો આપણે જાણીએ કે મહિલાઓનો કયો ભાગ પવિત્ર છે.

આપણને અહીં લક્ષ્મી તરીકે પણ સ્વીકૃત છે. જ્યારે પુત્રી ઘરની અંદર જન્મે છે, ત્યારે આપણે માનીએ છીએ કે લક્ષ્મી ઘરમાં અવતરેલી હતી.અમે બધા સંમત છીએ. છતાંય આ બધામાં વિશ્વાસ કરવા ઉપરાંત સ્ત્રીનો વારંવાર અત્યાચાર કરવામાં આવે છે.તે પીડિત છે અને આ કારણે ભગવાન આપણી સાથે ખુશ નથી.મોટાભાગના લોકો એવું વિચારે છે કે સ્ત્રીને સમજવી હંમેશા મુશ્કેલ હોય છે, સ્ત્રી પહેલા ક્યારેય સમજી નથી, પરંતુ હું માનું છું કે કોઈ પણ સ્ત્રીને સમજવા માંગતો નથી.

સહાયક વ્યક્તિનું જીવન બદલાઈ રહ્યું છે અને તેથી આપણી પાસે એક કહેવત છે, દરેક સફળ પુરુષની પાછળ હંમેશા એક સ્ત્રી રહે છે.સ્ત્રીની પવિત્રતાનું ઉદાહરણ મેળવવા આપણે કેરળમાંથી શીખવું જોઈએ. કેરળમાં પણ મહિલાઓની પૂજા કરવામાં આવે છે. કેરળ હંમેશાં માતા તરીકે, પત્ની તરીકે, પુત્રી તરીકે, લક્ષ્મીની જેમ સ્ત્રી પૂજાની કરે છે.પતિને અહીં પત્ની પણ લાગે છે કારણ કે આ લોકો માને છે કે સ્ત્રી હંમેશાં પવિત્ર હોય છે અને દેવી તેની અંદર રહે છે તે એક શક્તિ છે.

કેરળના લોકોનું માનવું છે કે જ્યાં મહિલાઓની પૂજા કરવામાં આવે છે ત્યાં દેવતાઓની વાસ આવે છે, જેના કારણે તેઓ વર્ષોથી મહિલાઓની પૂજા-અર્ચના કરી રહ્યા છે. તે મહિલાઓને પણ સન્માન આપે છે અને આ કારણે તેઓ પોતાનું જીવન ખુશીથી વિતાવે છે.આપણા રૂષિઓ અનુસાર બ્રાહ્મણોના પગ પવિત્ર છે, ગાયની પીઠ પવિત્ર છે, ઘોડાઓ અને બકરાઓના મોં પવિત્ર છે પરંતુ જ્યારે સ્ત્રીના શરીરના કોઈ ભાગની શુદ્ધતાની વાત આવે છે, ત્યારે રૂષિમુનિઓ કહે છે કે સ્ત્રી શુદ્ધ છે.

તેનો એક પણ ભાગ નહીં પણ આખું શરીર પવિત્ર છે, સ્ત્રીના દરેક અવયવોની પૂજા કરવામાં આવે છે.આ કારણોસર મહિલાઓની હંમેશા પૂજા કરવી જોઈએ.આપણા દેશમાં ઘણા લોકો મહિલાઓને પગની જુતી માને છે.પરંતુ જો કોઈ સ્ત્રીને સાચા આદર આપવામાં આવે છે, તેણીની ઉપાસના કરવામાં આવે છે, તેની પૂજા કરવામાં આવે છે, તો દેવતાઓ હંમેશાં આપણાથી પ્રસન્ન રહે છે અને તેની કૃપા આપણા પર રહે છે, જેનાથી ઘરમાં સુખ આવે છે.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …