જે મહિલાના આ અંગ હોઈ મોટા એમને માનવામાં આવે છે ભાગ્યશાળી…જાણો કયા અંગ તેના વિશે

મિત્રો હિન્દુ ધર્મમાં મહિલાઓને દેવીનું સ્થાન આપવામાં આવ્યું છે અને એક કહેવત છે કે જે ઘરમાં મહિલાઓનું સન્માન કરવામાં આવે છે ત્યાં ભગવાન અને દેવીઓ પણ વાસ રહે છે મિત્રો હિન્દુ ધર્મમાં મહિલાઓને લક્ષ્મી પણ માનવામાં આવે છે આ ઉપરાંત કેટલાક પુરાણો એવા પણ છે જેમાં મહિલાઓના કેટલાક અંગોને ભાગ્યશાળી ગણાવ્યા છે મિત્રો આ લેખ દ્વારા અમે તમને આવી છોકરીઓના સારા સંકેતો જણાવી રહ્યા છીએ જેઓ લક્ષ્મી જેટલી ભાગ્યશાળી છે.

મિત્રો હિન્દુ ધર્મમાં મહિલાઓને દેવીનું સ્થાન આપવામાં આવે છે અને તે કહે છે કે જે ઘરમાં મહિલાઓનું સન્માન કરવામાં આવે છે, ત્યાં દેવી પણ આવે છે અને ત્યાં રહે છે મિત્રો હિન્દુ ધર્મમાં મહિલાઓને લક્ષ્મી તરીકે પણ માનવામાં આવે છે આ ઉપરાંત કેટલીક દંતકથાઓ પણ છે જેમાં સ્ત્રીઓના ભાગોને નસીબદાર ગણાવવામાં આવે છે મિત્રો આજે આપણે આ લેખ દ્વારા અમને તે છોકરીઓના શુભ અંગો જે જણાવિશુ જે લક્ષ્મી બનવા માટે ભાગ્યશાળી છે અથવા જે ખરાબ નસીબ માટે જવાબદાર છે તેના પિતાના ઘરે જન્મ પછી અને લગ્ન પછી તેના પતિના ઘરને પ્રેમ અને સંપત્તિથી ભરી દે છે તેમજ ગરુડ પુરાણ, સસ્ત્ર અને વિશ્વ પુરાણમાં, સ્ત્રીઓ અને પુરુષોના ઘણા શુભ અંગો વિશે બતાવવામા આવ્યુ છે.

મિત્રો જેને જોઇને ફક્ત તેમના વર્તમાન અને ભવિષ્યને જ નહી પરંતુ તેમના આંતરીક રહસ્યો વિશે પણ જાણી શકાય છે અને તેના માટે જો એવુ કહેવામા આવે કે મહિલાઓના મોટા ભાગોને લોકો તેને ભૌતિક ભાગો કહે છે તો તે કઇપણ રીતે ખોટી નથી મિત્રો પુરાણો મુજબ જો આ અંગોમા મહિલાઓમા વૃદ્ધિ દેખાય તો તે મહિલા પોતાના પરિવાર માટે ભાગ્યશાળી સાબિત થાય છે.

લાંબા ગળા વાળી મહિલા.મિત્રો જો તમે શાસ્ત્રોમા વિશ્વાસ કરો છો તો તે મહિલાના ગળાને લાબા સમયથી શુભ માનવામાં આવે છે મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે એક લાંબા ગળા વાળી મહિલા પ્રસન્નતા અને આનંદ લેવા માટે હમેશા ખુશ હોય છે શાસ્ત્રો અનુસાર જે સ્ત્રીનુ ગળૂ લાંબૂ હોય છે તેને શુભ માનવામાં આવે છે અને મિત્રો એવું કહેવામાં આવે છે કે લાંબી ગરદનવાળી સ્ત્રી ખુશીઓ ભોગવે છે.

મહિલાના કાન.મિત્રો જે મહિલાના કાન લાબા હોય છે તેવી મહિલાઓ ભાગ્યશાળી હોય છે સને તેની સાથે લાબી ઉમર જીવન જીવવાવાળી હોય છે અને તેઓ પોતાના પરિવારને ખુશ રાખવાનું કામ કરે છે તેમજ મિત્રો આવી મહિલાઓ પોતાના પતિને હમેશા ખુશ રાખવાનું કામ કરે છે તેમજ પરિવારની સંભાળ પણ ખુબજ સારી રીતે રાખી શકે છે.

લાંબા વાળ.જે સ્ત્રીના વાળ લાંબા હોય છે તે ભાગ્યશાળી તેમજ સુંદર માનવામાં આવે છે મિત્રો હિન્દુ ધર્મમાં દેવીઓના વાળ પણ લાંબા બતાવવામાં આવ્યા છે, કારણ કે હિન્દુ ધર્મમાં લાંબા વાળને શુભ અને ભાગ્યશાળીનું સંકેત માનવામાં આવે છે હિંદુ ધર્મમાં, લાંબા વાળવાળ અને સારા વાળ ને ભાગ્યશાળી હિન્દુ ધર્મની નિશાની માનવામાં આવે છે ત્યારથી દેવીના વાળ પણ લાબા બતાવવામાં આવ્યા છે રાક્ષસ પાસે પાછલા પૃષ્ઠ પરની સ્ત્રીનો સંદર્ભ લેવા માટે ગુપ્ત ઘટકો છે.

સ્ત્રીની જાંઘ.મિત્રો એવું માનવામાં આવે છે કે જે સ્ત્રીની જાંઘ મજબૂત અને માંસદાર હોય છે, તે મહિલાઓને ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે પુરાણો માએવું માનવામાં આવે છે કે જે સ્ત્રીની જાંઘ મજબૂત અને સ્નાયુબદ્ધ હોય તે ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે તેમજ પુરાણોમાં વૃદ્ધ સ્ત્રીને પણ ધનિક અને ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે.

મહિલાઓના લાંબા અને નરમ વાળ.મિત્રો લાબા વાળ દરેક મહિલાની સુંદરતા મા વધારો કરે છે પરંતુ પુરાણોમા લાબા વાળની મહિલાને ખુબજ ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે તેમજ જે મહિલાઓના વાળ લાંબા અને નરમ હોય છે અને તેમના પગ માલવી લક્ષ્મી પગની જેમ શુભ માનવામા આવે તેમજ જે સ્ત્રીનો હાથ લાંબો છે તે પણ ભાગ્યશાળી માનવામાં આવે છે.

સ્ત્રીની નાભિ.મિત્રો પુરાણોમા કહેવામા આવ્યુ છે કે જે સ્ત્રીની નાભિ એક સ્ત્રીની જેમ ખૂબ ઉંડી અને વાંકી લાગે છે તે ધનિક, ભાગ્યશાળી અને શુભ માનવામાં આવે છે મિત્રો આવી સ્ત્રી પરિવાર, સુખ-સંપત્તિ, વૈભવ અને બાળકોની સાથે સુખ પ્રદાન કરવા સાથે જીવનભર ખુશીનો આનંદ માણે છે મહિલાઓને ભાગ્યશાળી અને ધનિક બનાવવા માટે તેની નાભિનું ખુબજ મહત્વ છે તેમજ સ્ત્રીઓમાં, જો નાભિ વિશાળ અને ઉંડી અને જમણી તરફ વળેલી હોય તો તે તેમના માટે શુભ માનવામાં આવે છે મિત્રો સમુદ્રીક શાસ્ત્ર અનુસાર એવું કહેવામાં આવે છે કે જે સ્ત્રીની નાભિ ખૂબ ઉંડી હોય તે તેના પરિવાર માટે ખૂબ ભાગ્યશાળી હોય છે.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલ નો પરચો જાણવા વાંચો આ લેખ,કબરાઉ માં સાક્ષાત હાજર છે માં મોગલ,વાંચો…

ભગુડાવાળી માં મોગલ ના પરચા છે અપરંપાર. આજે પણ દિન દુખિયાના દુઃખ દૂર કરે છે.માં …