દરેક યુવતીએ ધ્યાન રાખવી જોવે આ 8 મહત્વની વાતો, લગ્નની પેહલી રાતે લાગે છે ખુબજ કામ

લગ્ન એ બે લોકો વચ્ચેનો એક સામાજિક સંબંધ છે જે લોકોને બે જુદા જુદા મત, પસંદ અથવા સ્તર એક સાથે લાવે છે અને સાથે જીવન જીવવાનો મોકો આપે છે. તે જેટલું ગંભીર છે, તેટલું જ રોમાંચક છે. આ સંબંધ જાળવવા માટે, બે લોકો માટે એકબીજાના મનમાં પ્રેમ, આદર, વિશ્વાસ અને આત્મીયતા હોવી જરૂરી છે.લગ્નની રાત દરેક નવા દંપતી માટે ઉત્તેજક અને આકર્ષક છે. લગ્નજીવનની પ્રથમ રાત તમારી વચ્ચેની દિવાલ તોડી નાખે છે અને તમારી વચ્ચેની સહેલગાહ વધારે છે. જો કે તમે સહસ્ત્રાબ્દી હોવ તો પણ ફર્સ્ટ નાઇટના કેટલાક એવા ક્ષેત્ર હોઈ શકે છે જ્યાં તમને વધુ સ્પષ્ટતાની જરૂર હોય. આ વિસ્તારોમાં તમારે થોડો વિસ્તરણ કરવાની જરૂર છે.તમારા લગ્નની રાત એ સમય છે જે તમે જીવનભર યાદ રાખો છો. તમે ગોઠવેલા લગ્નની વ્યવસ્થા કરી છે કે લવ મેરેજ, એવી ઘણી બાબતો છે જે કન્યાને તેના લગ્નની રાત વિશે પહેલા જાણવી જોઈએ.

1. વેડિંગ નાઇટ પરફેક્ટ જરૂરી નથી.તે જરૂરી નથી કે તમારા લગ્નની પહેલી રાત બોલીવુડની કોઈ પણ મૂવીની જેમ હશે. તમારા જીવનમાં આવી ઘણી રાતોની આ માત્ર શરૂઆત છે. તેથી વધુ તણાવ ન લો અને તેને સંપૂર્ણ બનાવવાનો પ્રયાસ કરશો નહીં. તમારે જે ક્ષણ કરો છો તે આનંદ માણવાનો છે.

2. પીરિયડ ડેટ.જો તમારી અવધિની તારીખ તમારા લગ્નની તારીખ સાથે બંધબેસે છે, તો સ્ત્રીરોગચિકિત્સકનો સંપર્ક કરો. આ માટે, તમે મૌખિક ગર્ભનિરોધક અથવા પીરિયડ્સ-પ્રોત્સાહિત દવા લઈ શકો છો જે તમારા માસિક ચક્રને એક અઠવાડિયા માટે આગળ વધારશે. જો તમને આ કરવામાં સહેલું નથી, તો પછી તમારા ભાવિ પતિ સાથે તેના વિશે વાત કરો.

3. બધા પરીક્ષણો કરો.લગ્નની પહેલી રાતે ઘનિષ્ઠ બનતા પહેલાં, જાતીય રોગો અને ચેપ માટે તમારા બધા પરીક્ષણો કરાવવાનું વધુ સારું છે અને ખાતરી કરો કે તમારો મંગેતર તે જ કરે. આ માટે, ઘણી હોસ્પિટલો પ્રિ-મેરેટલ ચેક-અપ પેકેજો આપે છે.

4. વાત.તે જરૂરી નથી કે તમારે શરમાળ સ્ત્રી હશે. તમારા માટે કંઈપણ આરામદાયક બનાવવા માટે તમારે બંને વચ્ચે વાતચીત થવી જોઈએ. તેથી જો તમે અસ્વસ્થતા અનુભવતા હો તો તેના વિશે વાત કરો. તમને જે જોઈએ છે તે તેમને કહો. જો તમે તમારી ઇચ્છાઓ વિશે વાત અને શેર કરો છો, તો તમે તેનો વધુ આનંદ લઈ શકશો.

5. આરામ કરો અને આનંદ કરો.આપણે માનવ છીએ અને આપણે ભૂલો કરીએ છીએ તેથી ચિંતા કરશો નહીં અને એક ઉડો શ્વાસ લો, આરામ કરો. લગ્નની રાત્રિ માટે કોઈપણ નવી કન્યા માટેના સૌથી મહત્વપૂર્ણ સૂચનો એ છે કે આરામ કરો અને હાજરનો આનંદ લો. જો તમે તમારા ભૂતકાળ અથવા ભવિષ્ય વિશે વધુ વિચારી રહ્યાં છો, તો તે તમને ફક્ત અસ્વસ્થતા આપશે, જે તમને ફાયદાકારક નથી. સગાઈ જાતીય અનુભવને અસર કરે છે, તેથી આરામ કરો.

6. સેક્સ એ બધું નથી.લગ્નની પહેલી રાત યાદો બનાવવા માટે છે અને આ માટે તમારે સેક્સ કરવું જરૂરી નથી. આવો કોઈ નિયમ નથી કે તમારે તમારી પ્રથમ રાતે ઘનિષ્ઠ બનવું પડશે અથવા જો તમે આ ન કરો તો તે તમારા સંબંધોને મુશ્કેલ બનાવી શકે છે. ઉલટાનું, આ સમયમાં, તમે તમારા સંકોચનો અંત લાવો અને એકબીજાને વધુ સારી રીતે ઓળખશો. તમને તમારી વેન્ડિંગ રાત વિશેની આ બાબત ઘણા વર્ષો પછી પણ યાદ હશે.

7. ભાવનાત્મક જોડાણ પણ જરૂરી છે.લગ્નની પહેલી રાતે તમારી વચ્ચે જે બને છે તે સેક્સ અને આત્મીયતા સાથે સંબંધિત હોતું નથી. કોઈપણ લગ્ન એ વિશ્વાસ અને ભાવનાત્મક આત્મીયતા પર બાંધેલો સંબંધ છે, તેથી તમારા બંને માટે તે માનસિક સ્તરે કનેક્ટ થવું એટલું મહત્વનું છે જેટલું તે શારીરિક સ્તરે છે.

8. ત્રાસદાયક લાગવું સામાન્ય છે.જો તમે વેડિંગ નાઇટ પર થોડી અસ્વસ્થતા અનુભવતા હો, તો પછી ગભરાવવાનું કંઈ નથી અને આ એકદમ સામાન્ય છે. તેથી તમારી ઘનિષ્ઠ ક્ષણો અને તમારી વાતને વિચિત્ર થવા દો કેમ કે આપણે મનુષ્ય ભૂલો કરીએ છીએ અને હંમેશાં બધું સંપૂર્ણ નથી. જ્યાં પ્રેમ અને સ્વયંભૂતા હોય ત્યાં થોડી વિચિત્ર લાગણીથી કંઈ બગડે છે.અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમને આ લેખ ગમશે. જો તમે અમને કોઈપણ વિષય પર કંઈપણ પૂછવા માંગતા હો, તો અમે તમારા પ્રશ્નોના જવાબો આપવા માટે ખુશ થઈશું. તમે અમને તમારા પ્રશ્નો ટિપ્પણી બોક્સમાં લખી શકો છો.

About bhai bhai

Check Also

આગામી 3 દિવસ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારે વરસાદ…..

ગુજરાતમાં હવે વરસાદે વિરામ લીધો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યમાં આગામી 3 દિવસ સુધી …