આંખોમાંથી કેમ આવે છે વારંવાર પાણી ? શુ આ કોઈ બીમારીનો સંકેત છે ?

જો ઘરેથી કામ દરમિયાન અખોમાં પાણી આવવું સમસ્યા તમને પરેશાન કરે છે,તો પછી તેને યોગ્ય સમયે ઉકેલી લેવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.આ માટે,અહીં એક ખૂબ જ સરળ ઘરેલું ઉપાય છે જેનો તમે ઘરે પ્રયાસ કરી શકો છો.કોરોના વાયરસ રોગચાળાને કારણે,ઘણા લોકો ઘરેથી તેમના ઓફિસનું કામ કરી રહ્યા છે.આ સમય દરમિયાન,કમ્પ્યુટર સ્ક્રીન પર સતત કામ કરવાને કારણે,તેઓને ઘણી સમસ્યાઓનો પણ સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.આવી જ એક સમસ્યા આંખોમાં પાણી અવવાની છે.

જેના કારણે ઘણા લોકો ચિંતિત છે.આ સમસ્યા તે લોકો માટે વધુ થઈ રહી છે જેઓ ચશ્માનો ઉપયોગ કરતા નથી.જો તમે અત્યારે આ સમસ્યાનો સામનો કરી રહ્યા છો,તો હળવા થાઓ,કારણ કે અહીં તમને આવા જ એક ખાસ ઘરેલું ઉપાય વિશે જણાવાયું છે,જેનો ઉપયોગ તમે ઘરે કરી શકો છો.પાણીવાળી આંખોની સમસ્યાને સુધારવામાં આ ખૂબ મદદગાર સાબિત થઈ શકે છે.

આ ઘરેલું ઉપાય શું છે.પાણીવાળી આંખોની સમસ્યાને દૂર કરવા માટે,અમે તમને જણાવી રહ્યા છીએ ઘરેલું ઉપાય બેકિંગ સોડા સાથે તૈયાર કરવામાં આવશે.કોઈપણ કરિયાણાની દુકાન પર બેકિંગ સોડા સરળતાથી મળી રહે છે.આની ખાસ નોંધ લો કે બેકિંગ સોડાને આંખોમાં લગાવવાનો નથી,પરંતુ તેનો ઉપયોગ સારવાર તરીકે બંધ આંખો ઉપર કરવો પડશે.

વૈજ્ઞાનિક અધ્યયન મુજબ,બેકિંગ સોડામાં વિશેષ ગુણધર્મો છે જેનો ઉપયોગ આંખોની વિવિધ સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે થઈ શકે છે.આ જ કારણ છે કે જો પાણીવાળી આંખોની સમસ્યા તમને પરેશાન કરે છે,તો પછી બેકિંગ સોડાનો ઉપયોગ કરવાથી તમને રાહત મળી શકે છે.ચાલો હવે આપણે તેનો ઉપયોગ કરવાની રીત જાણીએ.

સામગ્રી.2 કપ પાણી,1/2 ચમચી બેકિંગ સોડા રેસીપી પહેલાં એક પેન લો.હવે તેમાં પાણી ઉકળવા માટે રાખો.જ્યારે પાણી ઉકળવા લાગે છે તેમાં બેકિંગ સોડા ઉમેરો.હવે તેને ઠંડુ થવા દો અને આ પાણીમાં કપડુ પલાળી દો અને આંખોને કોમ્પ્રેસ કરો.સૂતા પહેલા અઠવાડિયામાં ચારથી પાંચ વાર આ પ્રક્રિયા કરો.તમે તેનો લાભ થોડા દિવસોમાં જોશો.

આ સિવાય,ધ્યાનમાં રાખો કે આંખો એ આપણા શરીરનો એક નરમ ભાગ છે.આંખો પર એકદમ ગરમ પાણી ના લગાવો અને આ મિશ્રણને આંખોથી દૂર રાખો ત્યાં સુધી મિશ્રણ ઠંડું ન થાય.એક વાત ધ્યાનમાં રાખો કે જો આ સમસ્યા લાંબા સમય સુધી યથાવત્ રહે છે,તો વિલંબ કર્યા વિના નેત્ર ચિકિત્સકની સલાહ લો.અહીં જણાવેલ ઘરેલુ ઉપાય તમારી સમસ્યા ઘટાડવામાં મદદ કરી શકે છે,પરંતુ જો તમને થોડા સમય પછી આરામ ન આવે, તો તમારે તાત્કાલિક ડોક્ટરની સલાહ લેવી જોઈએ.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …