તમે પણ છો પરેશાન ? ખંજવાળ અનેં ધાધરથી ? તો કરી લો આ ખાસ ઉપાય

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું અને તેમજ કહેવામા આવ્યું છે કે આ રીંગવોર્મ, ખંજવાળ અથવા ખંજવાળ એ એક પ્રકારનો ફંગલ ચેપ છે અને તેમજ તે હાથ, પગ, ગળા અથવા આંતરિક અવયવોમાં ક્યાંય પણ થઈ શકે છે અને કહેવામા આવ્યું છે કે દેખાવમાં, તે ઘા જેવું છે અને લાલ રંગની અથવા ભૂરા રંગની ત્વચાથી દેખાય છે. આ સમસ્યા કોઈને પણ થઇ શકે છે.

જો તે નાનું અને ખૂજલીવાળું હોય, તો તે ઝડપથી ફેલાવાનું શરૂ કરે છે. જ્યારે મોટું થાય છે, ત્યારે તે પિમ્પલ બની જાય છે, જેમાં પરુ ભરાઈ જાય છે. જો અવગણવામાં આવે, તો તે મોટા હઠીલા અને ગંભીર હોઈ શકે છે. તેથી, તેને ઝડપથી સમાપ્ત કરવાની જરૂર છે. આ માટે, ઘણી પ્રકારની દવાઓ આવે છે, પરંતુ ઘરે તે પેનિસિયા ઉપચાર હોઈ શકે છે.

તેની સાથે જ અહીંયા જણાવ્યું છે કે ખરેખર તો આ ધાધરની સમસ્યા સામાન્ય છે અને કેટલીકવાર તે ઝડપથી મટાડી શકાય છે અને તેમજ તે ફરીથી થાય છે અને તેની સાથે જ જણાવ્યું છે કે આ માટે જ બજારમાં ઘણા પ્રકારના ક્રિમ આવે છે અને જે પાંચ-સાત દિવસમાં રિંગવોર્મ મટાડવાનો દાવો કરે છે, પરંતુ ઘણી વાર આ દાવા ખોટા સાબિત થાય છે. આ કિસ્સામાં, અમે તમને ઘરેલુ અસરકારક ઉપાય વિશે જણાવીશું તેમજ જેમાં ખરેખર હાજરી ફૂલો અને પાંદડા રિંગવોર્મની સમસ્યામાં ખૂબ અસરકારક સાબિત થાય છે.

તેમજ કહેવામા આવ્યું છે કે ચામડીથી જોડાયેલી બીમારીઓ પણ કેટલીક વખત ગંભીર સમસ્યા બની જાય છે અને તેમજ એવી જ એક સમસ્યા છે એકજીમા કે દરાજ પર આવતી ખંજવાળ અને જ્વલન દરાજ પીડિત વ્યક્તિનું જીવવાનું મુશ્કેલ કરી દે છે અને જો તમારી સાથે પણ કઇક આવું જ થઇ રહ્યું છે તો કેટલીક એવી આયુર્વેદિક ટિપ્સ છે જેને અપનાવીને તમે આ સમસ્યાથી રાહત મેળવી શકો છો અને તેમજ આ ધાધર શરીરના કોઇપણ ભાગમાં થાય છે. દરાજ ખાસ કરીને માથું, ચહેરો, હાથ-પગ, છાતી, પેટની ફરતે તેમજ જાંઘમાં થાય છે.

હજારી ફૂલનો ઉપયોગ ફક્ત ભગવાનની ઉપાસના અને શણગાર માટે જ થતો નથી, પરંતુ તે દાદર, ખંજવાળ જેવા રોગો માટેના ઉપચારાત્મક ઉપચાર છે. હજારીમાં ઘણી એન્ટી-ફંગલ અને એન્ટિ-એલર્જિક ગુણધર્મો છે, જે રિંગવોર્મ,દાદર અથવા ખંજવાળ જેવી સમસ્યાને મૂળમાંથી દૂર કરે છે. જો તમને લાંબા સમયથી ખંજવાળની ​​સમસ્યા હોય છે, તો આ રેસીપીનો તેમાં ખૂબ ઉપયોગી છે.

તેમજ કહેવામા આવ્યું છે કે આ ગાજરને ખમણી લો અને તેમા સિંધા લૂણ મિક્સ કરી લો. હવે આ મિશ્રણને બરાબર શેકી લો ત્યાર પછી આ મિશ્રણને ગરમ-ગરમ દરાજ પર લગાવી લો તેમજ આ મિશ્રણ લગાવવાથી થોડાક દિવસમમાંજ તેનાથી રાહત મળી શકે છે તેમજ ધાધર થવા પર ગરમ પાણીમાં અજમો પીસીને લેપ કરી લો અને આ એક અઠવાડિયામાં દરાજ પર આવતી ખંજવાળ દૂર થવાની સાથે દાદર પણ મટી જાય છે તેમજ આ દરાજને સાદા પાણીથી ન ધોવું જોઇએ. જતેને ધોતા પહેલા પાણીમાં અજમો પલાળી રાખો અને આ પાણીથી દાદર ધોવાથી રાહત મળે છે અને તે સિવાય દાદરમાં કડવા લીમડાનું પાણી પીવાથી અને લગાવવાથી પણ રાહત મળી શકે છે એવું પણ કહેવામા આવ્યું છે.

હજારીના પાનને પહેલા પાણીમાં ઉકાળો અને ત્યારબાદ આ ઉકળતા પછી તેને ઠંડુ થવા દો અને હવે તેને તે જગ્યાએ લગાવો જ્યાં શરીરમાં ખંજવાળ આવે છે અને તેમજ આ થોડા સમય પછી જ તેને સારી રીતે સાફ કરો અને ત્યારબાદ હવે તમે આ હજારી ફૂલનો રસ કાઢો અથવા તેને પેસ્ટમાં ગ્રાઇન્ડ કરો અને હવે તેને રિંગવોર્મ પ્રભાવિત વિસ્તાર પર લગાવો ત્યારબાદ તમે આ સૂકાયા પછી જ તેને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો અને તેને દૂર કરો અને તેમજ આ પ્રિસ્ક્રિપ્શન સાત દિવસની અંદર ખંજવાળની ​​સમસ્યાની અસર બતાવશે.

About bhai bhai

Check Also

ચુપચાપ પાકીટ માં રાખી દો આ વસ્તુ,એટલા બધા પૈસા આવશે કે સાચવવા પણ મુશ્કેલ બનશે…

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌંનું હાર્દિક સ્વાગત છે મિત્રો આજે હું આપ સૌના …