સાપ કરડે તો ગભરાશો નહિ પરંતુ કરો આ ઉપાય, સસ્તી સારવાર તમને તુરંત કામ લાગશે

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ નવો લેખ લઈને આવ્યો છું અને જેમાં હું તમને એક નવી જ માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું તેમજ કહેવામા આવ્યું છે કે તમે સાપ વિશેની એક મહત્વપૂર્ણ વસ્તુ જાણો છો કે જેના કરડ્યા પછી ઝેર ચઢી જતું હોય છે અને ત્યારબાદ શુ કરવું જોઈએ તેના વિશે આજે હું તમને જણાવવા જઈ રહ્યો છું તેમજ ભારતમાં 550 પ્રકારના સાપ છે. કોબ્રાની જેમ, વાઇપર, કરિત, સાપની આવી 550 જાતો છે તેવું જાણવા મળ્યું છે અને તેમજ ભાગ્યે જ 10 સાપ છે કે જેમાંથી ફક્ત 10 ઝેરી છે અને તેમજ બીજું દરેક બિન-ઝેરી છે એવું પણ કહેવામા આવ્યું છે અને આનો અર્થ એ છે કે 540 સાપ છે જેમના કરડવાથી તમને કંઈ થશે નહીં.

તેમજ જણાવ્યું છે કે આ જરા પણ ચિંતા કરશો નહીં કારણ કે સાપ કરડવાથી ડર એટલો થાય છે અને ઘણી વખત માણસ હાર્ટ એટેકથી મરી જાય છે અને એવું પણ માનવામાં આવ્યું છે કે આ ઝેર કાર્ડિયાક એરેસ્ટથી મરી નથી જતું, મનમાં આટલો ડર અને તેમજ આ પછી ભય જવો જોઈએ અને તેમજ એ ડર કેવી રીતે બહાર આવશે તેવુ પણ ઘીવાર જોવામાં આવ્યું છે.જ્યારે તમે જાણો છો કે 550 પ્રકારના સાપ છે, તેમાંથી ફક્ત 10 જ ઝેરી છે. જેના કરડવાથી કોઈ નઈ મરે,આમાં સૌથી ઝેરી સાપ તેનું નામ છે, રસેલ વાઇપર,કેરીટ પછી વાઇપર આવે છે અને એક કોબ્રા છે, રાજા કોબ્રા જેને તમે કાળો સાપ કહેશો. આ 4 ખૂબ જ ખતરનાક અને ઝેરી છે.

જો તેમાંનાથી કોઈને ડંખ મારવામાં આવે છે, તો પછી 99% શક્યતા છે કે મૃત્યુ થાય છે, પરંતુ જો તમે થોડી બુદ્ધિ બતાવશો, તો પછી તમે દર્દીને બચાવી શકો છો.તમે જોયું જ હશે કે જ્યારે પણ કોઈ સાપ કરડે છે ત્યારે તેના બે દાંત હોય છે જેમાં શરીરના માસની અંદર પ્રવેશ કરી રહેલા ઝેર હોય છે. અને તે લોહીમાં પોતાનું ઝેર છોડી દે છે.પછી આ ઝેર ઉપર તરફ જાય છે! ધારો કે સાપ હાથને કરડે છે, તો પછી ઝેર હૃદય તરફ જશે, તે પછી તે આખા શરીરમાં પહોંચશે. જો આ રીતે પગ પર ડંખ મારશે, તો તે હૃદય સુધી જશે અને પછી આખા શરીરમાં પહોંચશે. તમે જ્યાં કાપશો ત્યાં તે હૃદયમાં જશે. અને આખા લોહીમાં તે આખા શરીરમાં પહોંચવામાં 3 કલાકનો સમય લેશે.

આનો અર્થ એ કે દર્દી 3 કલાક માટે મરી જશે નહીં. જ્યારે ઝેર આખા મગજના દરેક ભાગમાં પહોંચે છે, તો પછી તેનું મૃત્યુ અન્યથા થાય. તેથી 3 કલાક એ દર્દીને બચાવવા માટેનો સમય છે અને જો તમે તે ત્રણ કલાકમાં કંઈક કરો, તો તે ખૂબ સારું છે. અમે શું કરી શકીએ.જો ઘરમાં કોઈ જૂનું ઈંજેક્શન હોય, તો તેને લઈ જાઓ અને જ્યાંથી સોય જોડાયેલ છે ત્યાંથી કાપી નાખો. પ્લાસ્ટિકનો ભાગ કાઢો જે સોયને બંધબેસે છે.જલદી તમે સોયની પાછળ પ્લાસ્ટિકનો ભાગ કાપી લો, તે પછી તે ઇન્જેક્શન સક્ષમ પાઇપ જેવું થઈ જશે.હોળીના દિવસોની જેમ બરાબર

તે પછી, તમે દર્દીના શરીર પર નિશાન મેળવશો જ્યાં સાપ કરડ્યો છે. તમે તેને ખૂબ જ સરળતાથી મેળવી શકશો કારણ કે ત્યાં કેટલીક સોજો આવે છે જ્યાં સાપ કરડે છે અને તમને બે નિશાનો મળશે જેના પર હળવા લોહી હોય છે. હવે તમારે તે ઈંજેક્શન લેવું પડશે. અને તેને મૂકતા પહેલા તેને બે ગુણમાંથી એક પર દોરો, જેમ કે તમે ઇંજેક્શનને ડાઘ પર મુકો છો, તે ડાઘને વળગી રહેશે, પછી તે વેક્યૂમ ક્રેટ હશે. અને જો તમે દોરો તો લોહી એ ઇન્જેક્શનમાં ભરાઈ જશે.જેવી રીતે બાળકો પાણીથી પાણી ભરે છે, તો ઈન્જેક્શનથી ખેંચતા રહો, અને જો તમે પહેલી વાર બહાર આવશો તો તમે જોશો કે લોહીનો રંગ આછો કાળો અથવા કાળો હશે, તો સમજી લો કે તેમાં ઝેર ભેળવવામાં આવ્યું છે.

તેથી જ્યાં સુધી તે શ્યામ અને કાળા રંગનું લોહી નીકળતું રહે ત્યાં સુધી તમે ખેંચો, તેથી તે બધુ બહાર આવશે, કારણ કે સાપ કરડે છે, તેમાં વધારે ઝેર હોતું નથી, તે 0.5 મિલિગ્રામની આસપાસ છે કારણ કે તે તેના કરતાં વધુ દાંતમાં રહી શકતું નથી. તેથી 0.5 એ 0.6 મિલિગ્રામ છે જો તમે તેને બે કે ત્રણ વખત ખેંચશો તો તે બહાર આવશે. અને તે બહાર આવતાની સાથે જ તમે જોશો કે દર્દીમાં થોડો ફેરફાર થયો છે, થોડી ચેતના આવશે, કોઈ વ્યક્તિ સાપને કરડવાથી બેભાન થઈ જાય છે અથવા અર્ધ-ચેતના મેળવે છે, અને ઝેર બહાર કાઢીને ચેતના લાવે છે. ચેતના આવે તો મરી નહીં જાય. તેથી તમે તેના માટે પ્રથમ સહાય કરી શકો છો.તમે તે જ ઈંજેક્શનને વચ્ચેથી કાપીને, અહીં અને ત્યાં 50% અને 50% ની વચ્ચે બરાબર કાપી નાખો. તેથી આગળનું છિદ્ર કદમાં વધારો કરશે અને લોહી તેમાં વધુ ઝડપથી ભરાઈ જશે.

તેથી તમે દર્દી માટે પ્રથમ સહાય માટે આ કરી શકો છો.જો તમને બીજી દવા જોઈએ છે, તો તમે તેને હંમેશાં તમારા ઘરે રાખી શકો છો, તે ખૂબ સસ્તું છે, હોમિયોપેથીમાં આવે છે! તેનું નામ છે NAJA હોમિયોપેથીની દવા કોઈપણ હોમિયોપેથીની દુકાનમાં ઉપલબ્ધ છે, અને તેની શક્તિ 200 છે, તમે દુકાન પર જઇને નાજે 200 ને કહો છો, તો પછી દુકાનદાર આપશે. તમે આ 5 મિલીને ઘરે ખરીદશો અને 100 લોકોને જીવંત રાખશો. અને કિંમત માત્ર પાંચ રૂપિયા છે. તેની બોટલ પણ 70 થી 80 રૂપિયાના 100 મિલિગ્રામથી આવે છે, તમે સાપ કરડેલા ઓછામાં ઓછા 10,000 લોકોનું જીવન બચાવી શકો છો.

અને આ દવા એનએજેએ છે, તે વિશ્વના સૌથી ખતરનાક સાપનું ઝેર છે, જેને ક્રેક કહેવામાં આવે છે. આ સાપનું ઝેર વિશ્વનું સૌથી ખરાબ માનવામાં આવે છે. તેના વિશે એવું કહેવામાં આવે છે કે જો તે કોઈને કાપી નાખે છે, તો ભગવાન ફક્ત તેને બચાવી શકે છે. દવા ત્યાં પણ કામ કરતી નથી, તે તેનું ઝેર છે પણ જો તે ભ્રાંતિ સ્વરૂપમાં હોય તો ગભરાવાનું કોઈ કારણ નથી, શું તમે આયુર્વેદના સિધ્ધાંતને જાણો છો જ્યારે લોખંડ લોખંડ કાપી નાખે છે, પછી જ્યારે ઝેર શરીરની અંદર જાય છે, ત્યારે અન્ય સાપનું ઝેર ફક્ત ઉપયોગી છે.

તો આ નાજા 200 ને ઘરે રાખો,હવે તમારે દર્દીને કેવી રીતે આપવું તે જાણવું પડશે,તેની જીભ પર 1 ડ્રોપ મુકો અને 10 મિનિટ પછી 1 ડ્રોપ નાખો અને પછી 10 મિનિટ પછી 1 ડ્રોપ રાખો. 3 વખત મૂકો અને છોડી દો તે પર્યાપ્ત છે.આ દવા દર્દીના જીવનને કાયમ બચાવે છે, અને જે ઇંજેક્શન સાપના ડંખની એલોપથીમાં છે તે સામાન્ય હોસ્પિટલોમાં મળી શકતું નથી, ડોક્ટર તમને આ હોસ્પિટલમાં લઈ જવા, તેને લઈ જવા, વગેરે વગેરે કહેશે.અને જેની એલોપથી છે તેનું ઇન્જેક્શન 10 થી 15 હજાર રૂપિયા છે, અને જો મળે, તો ડોક્ટર એક સાથે 8 થી -10 ઇન્જેક્શન મૂકી દે છે, કેટલીકવાર તે 15 જેટલા મૂકી દે છે, એટલે કે લાખો કે દોઢ લાખ, પછી તમારું ક્લિન એક જ સમયે અને અહીં તમે ફક્ત 10 રૂપિયાની દવાથી તેમનો જીવ બચાવી શકો છો

ઈન્જેક્શન જેટલું અસરકારક છે અને જેટલું હું આ દવા ની બાંયધરી આપું છું.આ દવા એલોપથીના ઈન્જેક્શન કરતા 100 ગણા વધારે અસરકારક છે.તેથી અંતે, યાદ રાખો કે તમે ઘરે કોઈને સાપ કરડયો છે અને જો દવા ઘરમાં નથી. તાત્કાલિક કોઈપણ જગ્યાએથી ઇન્જેક્શન લો અને પ્રથમ સહાય માટે ઇંજેક્શન સોલ્યુશન શરૂ કરો. અને જો કોઈ દવા છે, તો પછી દવા પ્રથમ અને ત્યારબાદ, ઈંજેક્શનની સારવાર પણ આપો. ડ્રગ ઈંજેક્શન એ સારવાર કરતા વધારે મહત્વનું છે. તેથી તમે હંમેશાં આ માહિતીને યાદ રાખો છો, તમે જાણતા નથી કે તે ક્યારે કાર્ય કરશે, તે તમારા જીવનમાં કાર્ય કરી શકે છે, અથવા પાડોશી અથવા સંબંધીના જીવનમાં ઉપયોગી થવું. તો પ્રાથમિક સારવાર માટે ઈંજેક્શનની સોય કાપવાની રીત અને આ NAJA 200 હોમિયોપેથી દવા 10-10 મિનિટ પછી ત્રણ વખત1 ડ્રોપ આપીને તમે દર્દીનું જીવન બચાવી શકો છો.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલ નો પરચો જાણવા વાંચો આ લેખ,કબરાઉ માં સાક્ષાત હાજર છે માં મોગલ,વાંચો…

ભગુડાવાળી માં મોગલ ના પરચા છે અપરંપાર. આજે પણ દિન દુખિયાના દુઃખ દૂર કરે છે.માં …