પાકિસ્તાનની આ મહિલા ઓફિસર પાછળ પાગલ થઈ રહી છે આખી દુનિયા,જાણો એવું તો શું હશે કારણ..?..

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે અને મિત્રો, ભારતના બધા રાજ્યોમાં, એવા પોલીસ કર્મચારી નથી કે જેમની છબીઓ તેમના સુંદરતા કરતા વધારે સુંદર હોય, જેનાથી તે માનવું મુશ્કેલ બને કે આ એક પોલીસ કર્મચારી છે, અને મોટાભાગના લોકો પોલીસની છબી લાંચ રૂપે છે અને તે જાડા, મોટી મૂછોથી બનેલી છે, કારણ કે મિત્રો, આપણે પોલીસકર્મીઓને મોટે ભાગે આવા જોયા છે.

પણ આ પહેલાની વસ્તુ હતી. આજકાલ આ બદલાતા યુગમાં, તમે પોલીસ વિભાગમાં પણ સુંદર લોકો જોશો.ભારતમાં એવા ઘણા પોલીસ અધિકારીઓ છે જે ખૂબ જ યુવાન અને દેખાવમાં સુંદર છે.આ સિવાય ભારતમાં એવી ઘણી મહિલાઓ છે કે જે સૌંદર્યની દ્રષ્ટિએ કોઈ હિરોઇનથી ઓછી નથી.તમે આવી ઘણી પોસ્ટ્સ જોઇ હશે જ્યાં સુંદર દેશના રાજકારણીઓ, પોલીસ અધિકારીઓ, નર્સો વગેરે વિવિધ દેશોની કહેવાતી હોય.

મગજ સાથે સુંદરતાની કલ્પના ખૂબ જ આશ્ચર્યજનક છે.આજના પુરુષો એવી સ્ત્રીઓને પસંદ કરે છે કે જેઓ સુંદર તેમજ શિક્ષિત અને બુદ્ધિશાળી હોય.આજે અમે તમને આવી જ એક મહિલા અધિકારી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.ભારતમાં તમે આવી ઘણી આઈએસ અને આઈપીએસ મહિલા અધિકારીઓ વિશે વાંચ્યું હશે.પરંતુ આજે અમે જે મહિલા અધિકારી વિશે તમને જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ તે ભારતની નહીં પરંતુ આપણા પાડોશી દેશ પાકિસ્તાનની છે.

પાકિસ્તાનની આ મહિલા અધિકારીઓ આજકાલ ઘણી બધી હેડલાઇન્સ બનાવી રહી છે.છેવટે, આ મહિલા અધિકારીએ શું કર્યું છે?ચાલો તમને જણાવીએ.આજે અમે તમારા માટે આ સુંદર મહિલા અધિકારીની કેટલીક તસવીરો લાવ્યા છીએ.આ તસવીરો જોયા પછી તમે જાતે સમજી જશો કે તેમની તસવીર સોશિયલ મીડિયા પર આટલી ઝડપથી કેમ વાયરલ થઈ રહી છે.સોશ્યલ મીડિયા પર કોઈ રાતોરાત બેસીને સ્ટાર બનશે તે કહેવું મુશ્કેલ છે.આગની જેમ સોશ્યલ મીડિયા પર કોઈ સમાચાર ફેલાવવામાં કોઈ સમય લાગતો નથી.

આજકાલ સોશ્યલ મીડિયા પર આવી જ એક તસવીર ખૂબ વાયરલ થઈ રહી છે.વાયરલ થયેલી આ તસવીર કોઈ હિરોઇનની નહીં પરંતુ પાકિસ્તાની મહિલા પોલીસ અધિકારીની છે.તમને જણાવી દઇએ કે આજકાલ આ મહિલા પોલીસ અધિકારીઓ તેમની સુંદરતા માટે સોશિયલ મીડિયા પર વર્ચસ્વ ધરાવે છે.આ મહિલાને પાકિસ્તાનના લાહોરની એસપી કહેવામાં આવી રહી છે.જે આ મહિલા પોલીસ અધિકારીના ફોટા જુએ છે તે વખાણ કર્યા વિના ચાલી શકતા નહીં.

તેનું નામ અનુશ મસુદ ચૌધરી છે.સમાચારો અનુસાર, પાકિસ્તાનની જનતા તેમની સુંદરતાની ખાતરી છે.પોલીસ વિભાગમાં જોડાતા પહેલા તે એક ડોક્ટર હતી.તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે તેઓએ ચિકિત્સા ક્ષેત્રે ગોલ્ડ મેડલ મેળવ્યો છે.આ દિવસોમાં, તેઓ ક્રાઇમ ઇન્વેસ્ટિગેશન ડિપાર્ટમેન્ટમાં પોસ્ટ છે.તે પ્રથમ પોલીસ અધિકારી તરીકે લાહોર આવી હતી.પરંતુ બાદમાં તેઓની બદલી કરીને એબોટાબાદ મોકલી દેવામાં આવ્યા હતા.

સમાચારો અનુસાર અનુષ મસૂદ પેશાવરની પહેલી મહિલા છે જેણે વર્ષ 2011 માં કોમન બેચમાં 40 મા રેન્ક સાથે સીસીએસની પરીક્ષા પાસ કરી હતી.ત્યારબાદ મિત્રો આવી જ બીજી મહિલા અધિકારી છે જે ખૂબ સુંદર છે તો ચાલો મિત્રો જાણીએ.જર્મનીના એક મહિલા પોલીસ અધિકારીની સુંદરતાની લોકો પર એવી અસર થઇ કે, તેના હાથે પકડાવા માટે કંઇ પણ કરવા માટે તૈયાર થઇ જાય છે. ઇન્સ્ટાગ્રામ પર આ મહિલા અધિકારીના લાખો ફોલોઅર્સ છે.

આ મહિલા અધિકારીને તેના ફોલોઅર્સ દ્વારાએવી પણ ઓફર કરવામાં આવી કે તેના હાથે ઝડપાવા માટે તૈયાર છે. મહત્વનું છે, કે આ પ્રકારની ઓફર તેના રોજ મળે છે. એને તેની પાછળનું કારણ છે, તેની ઇન્સ્ટાગ્રામ પરની એકદમ સુંદર તસવીરો.આ મહિલા અધિકારીને તેના ફોલોઅર્સ દ્વારાએવી પણ ઓફર કરવામાં આવી કે તેના હાથે ઝડપાવા માટે તૈયાર છે. મહત્વનું છે, કે આ પ્રકારની ઓફર તેના રોજ મળે છે. એને તેની પાછળનું કારણ છે, તેની ઇન્સ્ટાગ્રામ પરની એકદમ સુંદર તસવીરો.

એન્ડ્રિયન 2015માં બોડી બિલ્ડિગની બિકિની ક્લાસ પ્રતિયોગિતામાં પણ ભાગ લઇ ચુકી છે. તેણી રોજની નોકરીની વાત કરીએ તો તે એક્સીડન્ટ, બબાલો, અને ઘરેલું હિંસાના કેસ જોવે છે.એન્ડ્રિયનની આ પ્રકરાની સુંદરતા પાછળા તેની ફિટનેસ પ્રત્યેની સજાગતા છે. તે તેની નોકરી સિવાય એક પણ દિવસ પાડ્યા વિના જીમમાં કલાકો સુધી કસરત કરે છે. તેણે તેના પોલીસ ઓફિસકના યુનિફોર્મમાં એક તસવીર પોસ્ટ કરી હતી.

તેમાં તેણે લખ્યું હતું, કે હુ જર્મનીમાં એક પોલીસ ઓફિસર છું અને મને મારી નોકરી પ્રત્યે પ્રેમ છે.5 ફૂટ 6 ઇંચ લાંબી એન્ડ્રિયન માને છે, કે તેના ફિટનેસ પાછળ 30 ટકા સ્પોર્ટ અને 70 ટકા ભોજનનો મહત્વનો ભાગ છે.કહેવામાં આવી રહ્યું છે, કે તેની ગ્લેમરસ ફોટોના કારણે તેના પોલીસ વડા પણ પરેશાન છે. તેના અધિકારીઓનું કહેવુું છે, કે તે તેના ફોટા પોસ્ટ કરે અથવા તો નોકરી છોડી દે. પરંતુ એન્ડ્રિયન કહ્યું કે આ માત્ર અફવા છે.

અને મારા બોસને મારા ફોટો ઇન્સ્ટાગ્રામ પર શેર કરવામથી કોઇ પણ પ્રકારની તકલીફ નથી.એન્ડ્રિયન 28 વર્ષીય પ્રોફેશનલ સ્વિમરને ડેટ કરી રહી છે. તેના બોયફ્રેન્ડને પણ તેના આ પ્રકારના ફોટાથી કોઇ પણ પ્રકારની તકલીફ નથી. એડ્રિયન તેની ગ્લેમરસ તસવીરો પણ કહ્યું કે, તે તેના ફોટો મહિલાઓ માટે પોસ્ટ કરે છે, પુરુષો માટે નહિ.ત્યારબાદ મિત્રો આવી એક અન્ય મહિલા અધિકારી છે જેની સુંદરતા ની પ્રશંસા ખૂબ થઈ છે તો ચાલો મિત્રો જાણીએ.

મહિલાઓ માટે આજે કોઈ પણ કામ અશક્ય નથી રહ્યું. મહિલાઓ પણ આજે પુરુષ સમોવડી બની ગઈ છે અને ખભાથી ખભો મેળવીને કામ કરે છે. આજે મહિલાઓ ડોક્ટર, એન્જીનીયર, પોલીસ ઓફિસર, પાઈલોટ શું શું નથી બની શકતી. એવી જ એક મહિલા જે ખુબ જ નાની ઉમરે આઈપીએસ બની છે. જેનું નામ મેરીન જોસેફ છે અને તે કેરળની રહેવાસી છે.મેરીને નાની ઉમરે આ પદવી હાસિલ કરીને એક નવી મિસાલ કાયમ કરી છે સાથે જ બીજી યુવતીઓ માટે પણ એક પ્રેરણાદાયક સાબિત થઈ છે.

દેખાવે ખુબ જ સુંદર લાગતી મેરીનના ફોટોસ સોશિયલ મીડિયા જેવા કે ફેસબુક, ઇન્સ્ટાગ્રામ વગેરે પર વાયરલ થયા છે. મેરીને આ પદવી હાસિલ કરીને ખુબ જ લોકપ્રિય બની હતી. મેરીને એર્નાકુલમ ગ્રામ જિલ્લા ચેન્ગામન્ડ સ્ટેશનમા પોતાની ટ્રેનીંગ પૂરી કરી હતી.મેરીન કેરળની સૌથી નાની વયની આઈપીએસ મહિલા છે. જ્યારે તેમણે યુપીએસસી ની પરીક્ષા પાસ કરી ત્યારે તેની ઉમર માત્ર 25 વર્ષની હતી.

મેરીનનું બાળપણ દિલ્લીમા વીત્યું હતું છતાં પણ તેને મલયાલમ ભાષાનું સારું એવું જ્ઞાન છે.મેરીનનું બાળપણથી જ એક માત્ર સપનું હતું કે પોતે એક કાબિલ પોલીસ ઓફિસર બને. અને તેણે માત્ર છઠા ધોરણના અભ્યાસ દરમિયાન જ પોતાના સપના સાકર કરવા માટેની તયારી ચાલુ કરી દીધી હતી. સાથે જ આ ઉમરે જ સિવિલ સર્વિસ જોઈન કરી લીધી હતું. તેના થોડા સમય પછી જ તેમણે એક્ઝામની તૈયારીઓ શરૂ કરી દીધી હતી.

તેમણે રેગ્યલુર અભ્યાસ કરવાની સાથે સાથે નોટ્સ પણ તૈયાર કરી હતી. તેથી જ તેણે પ્રથમ વખતમાં જ એક્ઝામ ક્લિયર કરી અને આઈપીએસ બની ગઈ હતા.જાણકારી મુજબ મેરીન ડો. ક્રિસ અબ્રાહમ સાથે લગ્નગ્રંથીથી જોડાઈ ચુકી છે. તેમના લગ્ન 2 ફેબ્રુઆરી 2014નાં રોજ થયા હતા. મેરીન તેના પતિ સાથે કેરળના કોચીનમાં રહે છે. તેના પતિ સાઇકિયાટ્રીસ્ટ ડોક્ટર છે. તેમના પિતા કૃષિ મંત્રાલયમાં પ્રમુખ સલાહકાર છે અને તેમની મમ્મી અર્થસાસ્ત્રના ટીચર છે.

મેરીને દિલ્હીમાં સેન્ટ સ્ટીફંસ કોલેજથી બીએ ઓનર્સ અને એમએ હિસ્ટ્રીની ડિગ્રી મેળવી છે. વર્ષ 2012માં તેમણે પ્રથમ પ્રયત્ને જ સિવિલ સર્વિસ પરીક્ષા પાસ કરી લીધી હતી. સાથે જ મેરીનનો એકમાત્ર શોખ પુસ્તકો વાંચવાનો છે.મેરીન પોતે કહે છે કે તેણે કેરળમા આ પદવી મેળવીને ખુબ જ ખુશ છે કેમ કે કોઈક ભાગ્યે જ એવા લોકો હોય છે કે જેને પોતાના જ વતનમા નોકરી કરવાનો મોકો મળે. અને તે કેરળમાં નોકરી કરીને ખુબજ સહજ અને પ્રાઉડ ફિલ કરે છે.

કેરળમા શ્રીલેખા અને સંધ્યા પછીની મેરીન ત્રીજા નંબરની ઓફીસર છે. મેરીન કહે છે કે આઇપીએસની તાલીમ લેવી એ ખુબ જ અઘરું કામ છે પણ આ પરથી એ પણ સાબિત થાય છે કે તમારામાં કેટલી હિમ્મત અને દ્રઢ મનોબળ છુપાયેલું છે. તેના તાલીમી દિવસોમાં તેનો દિવસ 4.45 થી શરુ થાય છે જેમાં તેમને વહેલી સવારે 4 થી 5 કિલોમીટર સુધી દોડવાનું હોય છે.સાથે જ મેરીનને પોતાના તાલીમી દિવસોમાં હોર્સરાઇડિંગ, હથિયારોની તાલીમ, સ્વિમિંગ, ડ્રાઇવિંગ, 40 કિ.મી.ના રસ્તાનો કૂચ, જંગલ જોડાણો (ઓછામાં ઓછા પુરવઠા સાથે જંગલમાં રહેતા) વગેરે કરવાનું રહ્યું હતું.

મેરીનનું કહેવું છે કે આજે મોટા ભાગે સ્ત્રીઓ સમાજ અને ઘરની જવાબદારીઓમા ઘેરાયેલી છે. પણ મેરીનને દરેક સમયે પુરુષોથીઘેરાઈને રહેવું પડે છે. તે કહે છે કે પોતે સરળ અને ઠંડા મિજાજનું વલણ ધરાવે છે. તેણીએ સ્વીકાર્યું હતું કે તેના પેટા ઓર્ડિનેટ્સના અધિકારીએ તેણીને ખૂબ સારી રીતે સ્વીકારી છે. પરંતુ હજુ પણ વાસ્તવિક પડકાર એ હાર્ડકોર પોલિસિંગના ક્ષેત્રમાં છે.મેરીનને સરદાર વલ્લભભાઈ પટેલ નેશનલ પોલીસ એકેડેમી વાય 20 મા લીડ તરીકે પસંદ કરવામાં આવી હતી.

વાય 20 એ એજી 20 દેશોનો એક સત્તાવાર યુવા સગર્ભા કાર્યક્રમ છે જે યુવાનોની શક્તિમાં માને છે.જેમણે મેરીનને સિંઘમ સ્ટાઇલ ને લઈને સોશિયાલ મીડિયા પર રીપોર્ટ આપ્યો હતો. આજે યુવાનો વધારે પડતા સોસિયલ મીડિયામાં વધારે વ્યસ્ત રહે છે તેથી તેમણે પોતાનો મેસેજ લોકો સુધી પહોચાડવાનો આ બેસ્ટ ઉપાય છે.મેરીન આજની યુવતીઓને જણાવે છે કે વધુમા વધુ મહિલાઓને પોલીસ ઓફિસરમા ભરતી થવું જોઈએ. દરેક નોકરી પણ શારીરિક માગણી અને ખડતલ જેવી જ લાગે છે પણ તે ખૂબ લાભદાયી છે.તે હંમેશા યુવાન છોકરીઓને આ વ્યવસાયમાં જોડાવા અને દેશ માટે સેવા આપવા માટે પ્રોત્સાહિત કરવાનો પ્રયાસ કરે છે.

ખરેખર નાની ઉમરની મેરીન સમાજમાં અન્ય સ્ત્રીઓ માટે એક પ્રેરણા સમાન છે.તાજેતરમાં જ મેરિન, તેમની ટિમ અને ઇન્ટરપોલ સાથે એક ચાઈલ્ડ રેપ કેસના આરોપી કોલમના રહેવાસી સુનિલ કુમાર ભદ્રનની ધરપકડ કરવા માટે સાઉદી અરેબિયાના રિયાધ પહોંચી હતી. તેના પર આરોપ છે કે તેને વર્ષ 2017માં પોતાના મિત્રની ભત્રીજીને સતત ત્રણ મહિના સુધી જાતીય સતામણી અને બળાત્કાર કરવાનો આરોપ છે.જયારે પોલીસે તેના વિરુદ્ધ સર્ચ વોરંટ જારી કર્યું ત્યાં સુધીમાં આ આરોપી દેશ છોડીને જતો રહ્યો હતો. અને આ બાળકીએ 2017માં આત્મહત્યા કરી લીધી હતી.તેમજ મિત્રો જો આ લેખ પસંદ આવ્યો હોય તો જરૂરથી તમારા મિત્રો તેમજ તમારા પરિવાર સાથે શેર કરવા માટે વિનંતી ધન્યવાદ.

About bhai bhai

Check Also

આણંદ જિલ્લાનાં આંકલાવ તાલુકામાં, એક સસ્તા અનાજનાં દુકાનદાર, તાલુકા પંચાયત પ્રમુખ બન્યા છે…….

કરેલી સેવા ક્યારેય વ્યર્થ નથી જતી જ્યારે પણ તેનું પરિણામ મળે ત્યારે બમણું જ મળે …