લાંબા સમય સુધી બાંધવા છે શારીરિક સંબંધ,તો આ ટિપ્સ તમારા માટે ખાસ,જરૂર જાણી લો…

લાંબું જીવન માણવા માટે, તમારે થોડી વસ્તુઓ જાણવાની જરૂર છે. આ તરફ થોડું ધ્યાન આપશો તો તમારા જીવનમાં ખુશીઓ આવશે.દરેક પરિણીત યુગલના મનમાં એક જ પ્રશ્ન હોય છે કે તેઓ લાંબા સમય સુધી સેક્સ પ્રવૃત્તિનો આનંદ કેવી રીતે માણશે. પરંતુ આ પ્રશ્ન યોગ્ય નથી, તે તમારા પર નિર્ભર કરે છે કે તમે કેટલા સમય સુધી સેક્સ માણશો.ખરેખર, આ સવાલ સામાન્ય રીતે પોર્ન જોવાના કારણે ધ્યાનમાં આવે છે. પરંતુ સત્ય એ છે કે સામાન્ય રીતે પૂર્ણ પ્રેમ સંબંધ સ્થાપિત કરવામાં 30 મિનિટનો સમય લાગે છે.

પરંતુ તે દરેક માટે એકસરખું નહીં હોય, થોડો સમય ઉલ્લંઘન પણ થઈ શકે છે.પ્રેમ સંબંધ સ્થાપિત કરતી વખતે જો તમે મિનિટથી વધુ સમય માટે ઉત્સાહિત રહેવા માટે સમર્થ નથી,તો તેનો અર્થ એ કે તમને શારીરિક અથવા લૈંગિક સંબંધિત સમસ્યા છે. આ સમસ્યાઓથી રાહત મેળવવા માટે,તમે આ બાબતો પર ધ્યાન આપી શકો છો, જે તમને લાંબા સમય સુધી સેક્સ કરવામાં મદદ કરશે-1.વધુ ફળો અને શાકભાજીનું સેવન અધ્યયન દર્શાવે છે કે જે પુરુષો શાકાહારી હોય છે તે માંસ ખાતા પુરુષો કરતા વધુ સમય સુધી સેક્સ માણવામાં સક્ષમ હોય છે.

કારણ કે તેઓ ફળો અને શાકભાજીના સેવન દ્વારા મેળવેલું પોષણ જાતીય પ્રવૃત્તિ કરવામાં શક્તિ પ્રદાન કરવામાં મદદ કરે છે. તમે પ્રેમ સંબંધ સ્થાપિત કરતાં પહેલાં કેળા ખાવ તો લાંબા સમય સુધી સેક્સની મજા માણશો. કારણ કે કેળામાં પોટેશિયમ અને ગ્લુકોઝ સેક્સનો સંપૂર્ણ આનંદ માણવામાં મદદ કરે છે.આમળાના રસનું નિયમિત સેવન કરવાથી તેમાં જીંક અને આયર્નની માત્રા શુક્રાણુ ની ક્ષમતા વધારવામાં તેમજ સેક્સ માણવામાં મદદ કરે છે.2. પ્રોસેસ્ડ ખાંડ ન ખાશો પ્રોસેસ્ડ શુગર સેક્સ કરવાની તમારી ક્ષમતા ઘટાડે છે.

3.ધૂમ્રપાન ન કરો મોટી માત્રામાં ધૂમ્રપાન કરવું તમારા સ્વાસ્થ્યને જ નુકસાન પહોંચાડે છે,પરંતુ તે ધમનીઓને સખ્તાઇ સાથે શિશ્નમાં રક્તસ્રાવ ઘટાડે છે. મેન્સ હેલ્થ ફિકશન અને મેડિકલ સેક્સ થેરેપિસ્ટ ડો.વિજયાર્થિ રામાનાથનના જણાવ્યા અનુસાર ધૂમ્રપાન માત્ર તમારા અંગને અસર કરતું નથી, તે જાતીય કાર્યમાં પણ અવરોધ ઉભો કરે છે. પુરુષોએ સમજવું જોઈએ કે ઉત્થાન માટે તંદુરસ્ત હૃદય અને રુધિરવાહિનીઓ જરૂરી છે. ધૂમ્રપાન કરનારા લોકોને ફૂલેલા તકલીફની વધુ સમસ્યાનો સામનો કરવો પડે છે.4.આલ્કોહોલનું સેવન ઓછું કરો- તેના સેવનથી માનસિક સંતુલન બગડે છે. તમારી સેક્સ લાઇફ પર આની શું અસર પડશે તે તમારે કહેવાની જરૂર નથી.

5.સેક્સ માણવા માટે પેટ અને હાથની માંસપેશીઓ મજબૂત બનાવો- સેક્સનો આનંદ માણવા માટે વ્યક્તિએ હાથ અને પગનો સહારો લેવો પડે છે. તેથી જિમ પર જાઓ અથવા ઘરે કસરત કરો અને તમારી જાતને શક્તિ આપો. કસરત કરવાથી શિશ્નમાં રક્ત પરિભ્રમણ પણ સારું થાય છે, જે જાતીય પ્રવૃત્તિ માટે સારું છે.6.કેગલ કસરત- આ કસરત કરીને ઉત્થાન સારી રીતે થઈ શકે છે.7.સ્ક્વીઝ તકનીકનો ઉપયોગ કરો- જ્યારે તમે સેક્સની ટોચની સ્થિતિમાં હોવ, તો આ તકનીક દ્વારા તમે લાંબા સમય સુધી સેક્સ પ્રવૃત્તિનો આનંદ માણી શકશો.8.ફોરપ્લે પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો – આ તમારા જીવનસાથીને પણ ખુશ કરશે અને લાંબા સમય સુધી આત્યંતિક સ્થિતિનો આનંદ માણશે.

9.પૂરતી ઉઘ – યુનિવર્સિટી ઓફ શિકાગોના સંશોધનકારોના સંશોધન મુજબ, સાતથી આઠ કલાક ન સૂતા પુરુષોમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોનના સ્તરમાં ઘટાડો થાય છે. તેથી, જાતીય પ્રવૃત્તિનો સંપૂર્ણ આનંદ માણવા માટે પૂરતા પ્રમાણમાં સૂવું જરૂરી છે.10.યોગાસનની પ્રેક્ટિસ- ભુજંગાસન અને પેથીમત્તાસનની પ્રેક્ટિસ કરવાથી જનનેન્દ્રિયોમાં લોહીનો પ્રવાહ બરોબર રહે છે, જેથી તમે જાતીય પ્રવૃત્તિને સારી રીતે માણી શકો.

About bhai bhai

Check Also

આગામી 3 દિવસ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડશે ભારે વરસાદ…..

ગુજરાતમાં હવે વરસાદે વિરામ લીધો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યમાં આગામી 3 દિવસ સુધી …