ફક્ત એક રાતમાં જ બનાવી દીધું હતું આ ભવ્ય મંદિર..જાણો તમે એના વિશે

જો આપણે વિશ્વના સૌથી વધુ મંદિરો વગેરેની વાત કરીએ તો ભારતનું નામ આ યાદીમાં ટોચ પર આવે છે. ભારત એક દેશ છે જેમાં ઘણા મંદિરો વગેરે છે, જે તેના ઇતિહાસ અને રહસ્ય માટે ખૂબ પ્રખ્યાત છે. આજે અમે તમને એવા 5 ભવ્ય મંદિરો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે ફક્ત એક જ રાતમાં બનાવવામાં આવ્યા હતા. પરંતુ આ મંદિરો જોયા પછી માનવું ખૂબ મુશ્કેલ છે કારણ કે આ મંદિરો એટલા વિશાળ છે કે આવા મંદિરો તૈયાર થવા માટે વર્ષો લાગે છે. પરંતુ તેના વિશે પ્રખ્યાત વાર્તાઓ અને માન્યતાઓ અનુસાર તે કોઈ ચમત્કાર કરતા ઓછું નથી લાગતું.
આ 5 ભવ્ય મંદિરો

ગોવિંદ દેવજી મંદિર (વૃંદાવન).વૃંદાવન શ્રી કૃષ્ણનું એક પ્રખ્યાત શહેર છે. આ શહેરમાં ગોવિંદ દેવ જીનું એક મંદિર છે તેના નિર્માણની ગાથા શ્રીકૃષ્ણની લીલાની જેમ અદભૂત છે. માન્યતા મુજબ આ મંદિર એક જ રાતમાં બનાવવામાં આવ્યું હતું. આ મંદિરને નજીકથી જોવું અધૂરું લાગે છે. લોકપ્રિય માન્યતા અનુસાર આ મંદિર આખી રાત ભૂતો દ્વારા અથવા સ્થાનિક શક્તિઓ દ્વારા તૈયાર કરાયું હતું. સવાર થયા પહેલાં કોઈએ મિલ ચલાવવાની શરૂઆત કરી જેના અવાજ સાથે મંદિર બાંધનારા માણસો કામ પૂરું કર્યા વગર જતા રહ્યા.

દેવઘર મંદિર (ઝારખંડ).ઝારખંડના દેવઘર મંદિર વિશે એક વાર્તા એવી પણ છે કે દેવ શિલ્પી વિશ્ર્વકર્માએ અહીં એક રાતમાં મંદિરો બનાવવાનું કામ કર્યું છે. મંદિર સંકુલમાં દેવી પાર્વતીનું મંદિર બાબા બૈજનાથ અને વિષ્ણુના મંદિર કરતા નાનું છે. આની પાછળની વાર્તા એ છે કે સવારે પાર્વતી દેવીના મંદિરનું નિર્માણ કાર્ય થયું, જેના કારણે મંદિર અધૂરું રહ્યું. દેવઘરના મંદિરમાં એક અનોખી વાત એ છે કે તેમાં એક જ પ્રવેશ છે.

કકનમથ (મધ્યપ્રદેશ).કકનામથ એક પ્રાચીન શિવ મંદિર છે, જે મધ્યપ્રદેશના મુરેના જિલ્લાથી 20 કિલોમીટર દૂર છે. કચ્છવાહ વંશના રાજા કીર્તિસિંહના શાસનકાળ દરમિયાન બનેલા આ મંદિર વિશેની દંતકથા છે કે આ મંદિર એક રાતમાં બનાવવામાં આવ્યું છે જેનું નિર્માણ ભોલેનાથના ભૂતો દ્વારા કરવામાં આવ્યું છે. આ મંદિરની એક અદ્ભુત બાબત એ પણ છે કે તેના બાંધકામમાં સળગતા અથવા ચૂનાનો ઉપયોગ થતો નથી. પત્થરો પર પત્થરો એવી રીતે મૂકવામાં આવે છે કે તેમની વચ્ચે સંતુલન રહે છે અને તોફાન પણ તેને ખસેડી શકતું નથી.

ભોજેશ્વર મંદિર (મધ્યપ્રદેશ).મધ્ય પ્રદેશના રાયસેન જિલ્લામાં સ્થિત ભોજેશ્વર મંદિર જેને ઉત્તર ભારતના સોમનાથ મંદિર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. ડુંગર પર બનેલા આ મંદિરના નિર્માણની વાર્તા દ્વાપર યુગ એટલે કે મહાભારત કાળથી સંબંધિત છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે અહીં પાંડવોએ તેમની માતા કુંતી માટે રાતોરાત એક વિશાળ શિવલિંગની સ્થાપના કરી હતી.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …