એક મહિના પહેલા તમારી બોડી ને ખબર પડી જાય છે કે હાર્ટ એટેક આવવાનો છે,જાણો કેવી રીતે…

હાર્ટ એટેકના માત્ર એક મહિના પહેલા,શરીર સંકેત આપવાનું શરૂ કરે છે. હૃદયરોગનો હુમલો આવે તે પહેલાં શરીરને કયા સંદેશા મળે છે.ભારતમાં હાર્ટ દર્દીઓ ઝડપથી વધી રહ્યા છે,મોટાભાગના કિસ્સાઓમાં દર્દીઓ હોસ્પિટલમાં પહોંચી શકતા નથી.હાર્ટ દર્દીઓ વિશ્વના નંબર વન રોગથી પીડાય છે.વધતું પ્રદૂષણ,જીવનશૈલી, આપણો ખોરાક આ માટે જવાબદાર છે.પણ શું તમે આ સમજી શકતા નથી.

ભારતમાં લોકોની બેદરકારી એટલી મહત્વની છે કે તેઓને તેમના સ્વાસ્થ્યની યાદ ત્યારે જ આવે છે જ્યારે સ્થિતિ હોસ્પિટલમાં દાખલ થવા યોગ્ય બને છે.હાર્ટ એટેક પહેલાં હૃદયરોગના દર્દીઓને કેટલાક સંકેતો આપવાનું શરૂ કરે છે.પરંતુ આ સંકેતોની અવગણના આપણને હોસ્પિટલ તરફ દોરી જાય છે.

થાકેલા રહો.જો તમે નાના કામોમાં પણ થાક અનુભવો છો.ચાલવું,તમે ઝાપટાવાનું શરૂ કરો.જો તમને કોઈ પર્વત ચઢવો ભારે લાગે છે,તો પછી તમારા હૃદયની તંદુરસ્તીની તપાસ કરાવો.તમારો થાક તમને સૂચવે છે કે તેમાં કંઇક ખોટું છે.ઉંઘ ગાયબ થવી.જો તમે ફરી અને ફરીથી જાગૃત થશો,તો તમને નિંદ્રામાં આરામ નથી મળી રહ્યો,તમને વારંવાર પેશાબ થતો હોય છે અથવા જો તમે તરસને લીધે ફરીથી ઉભો થશો તો આ પણ શરીરના સંકેતો છે.અંદર કંઈક ખોટું છે.શરીર તમને જણાવે છે કે તે આરામ કરતો નથી,અને તેની સારવારની જરૂર છે.

હાંફવું.અસામાન્ય શ્વાસ લેવો,શ્વાસ લેવામાં તકલીફ એ હૃદયના કેટલાક રોગ સૂચવે છે.જો તમારે વારંવાર ઉંડા શ્વાસ લેવાની જરૂર હોય,તો તમારે તમારી જાત પર ધ્યાન આપવું જોઈએ.આ ત્યારે જ થાય છે જ્યારે શરીરને પૂરતા પ્રમાણમાં ઓક્સિજન ન મળે.જો તમારી પાચક સિસ્ટમ ખરાબ છે,વારંવાર અપચો એક સમસ્યા છે,તો પછી થોડી સાવચેત રહેવું.આ ચિહ્નો હૃદયની સમસ્યાઓ સાથે પણ સંકળાયેલા હોઈ શકે છે.આવી કોઈપણ સ્થિતિમાં તમારા ડોક્ટરને મળવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે.જેથી સમયસર શરીરની તપાસ કરી શકાય.અને કંઈક ખોટું થાય તો, તે સમય નિયંત્રિત કરી શકાય છે.

નિયમિત ચેકઅપ્સ આવશ્યક છે.જો તમને બ્લડ પ્રેશર,ડાયાબિટીઝ અથવા લગ્સ સંબંધિત સમસ્યાઓ છે,તો તમને હાર્ટ રોગોનું જોખમ પણ વધે છે જે લોકો તેમના કુટુંબમાં હૃદયના દર્દી છે,તેઓએ નિયમિત ચેકઅપ કરાવવું જોઈએ.હાર્ટ ડિસીઝ ક્યારેક આનુવંશિક કારણોને લીધે થઈ શકે છે.આ સિવાય બેઠાડુ જીવનશૈલીમાં રહેતા લોકોએ જાણવું જોઈએ કે તમે જીવનશૈલીનું પાલન કરી રહ્યાં છો જે મૃત્યુ તરફ દોરી જાય છે.આ જીવનશૈલીમાં નિયમિત કસરત અને વધુ સારા આહારનો સમાવેશ કરીને,આપણે રોગોથી કંઈક અંશે સાવચેત રહી શકીએ છીએ.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …