આ હેર પેક જાળવી રાખશે તમારા વાળની સુંદરતા, મહિલાઓ માટે ખાસ

માથા પર વાળ રાખવું તે પૂરતું નથી પરંતુ તંદુરસ્ત રહેવું પણ ખૂબ મહત્વનું છે.વાળ વ્યક્તિત્વમાં મોટો તફાવત બનાવે છે.જો માથામાં ડેન્ડ્રફ હોય તો વાળની ​​ગુણવત્તા પણ બગડવાની શરૂઆત થાય છે.પરંતુ જો કેળા નારંગી, એવોકાડો અથવા પપૈયાની પેસ્ટ માથા પર લગાવવામાં આવે તો વાળની ​​બધી સમસ્યાઓ હલ થાય છે.તો જો તમારે પણ લાંબા ઘેરા જાડા અને સુંદર વાળ જોઈએ છે.તો પછી આ ફ્રૂટ હેર પેકનો ઉપયોગ કરો

કેમિકલથી નુકશાન થયેલા વાળ માટે.કેળાના ટુકડાઓમાં 1 ચમચી લીંબુનો રસ અને 1 ઇંડું નાખીને પેસ્ટ બનાવો અને તેને માથા પર લગાવો.15-20 મિનિટ પછી વાળને પાણીથી ધોઈ લો.અઠવાડિયામાં એકવાર આ પેકનો ઉપયોગ કરવાથી વાળનો રંગ વધશે.

રંગહીન વાળ માટે.માની લો કે તમે વાળમાં ઘણું કલર કરી લીધું છે અને તેનો રંગ વાળના છેલ્લા છેડા પર ઉડવાનું શરૂ થઈ ગયું છે.તો તમારે કેળાથી બનેલું પેક બનાવવું જોઈએ.2 ચમચી લીમડાના પાવડર, 2 કપ પપૈયાના પલ્પ અને નવશેકું પાણી કેળ સાથે મિક્સ કરો.આ પેકને વાળમાં લગાવવાથી તેમની ચમકવા ફરી આવશે.આ સમય દરમિયાન વાળ ધોવા માટે રીઠા શિકાકાઈ શેમ્પૂનો ઉપયોગ કરો.

તૈલીય વાળ માટે.નારંગીનો રસ, 1 ચમચી તુલસીનો પાવડર, 1 કપ દહીં અને થોડો આમળા પાવડર સાથે મિક્સ કરો.આ પેકને લગાવવાથી માથાના છિદ્રો બંધ થઈ જશે અને વાળ તેલયુક્ત નહીં થાય.જો વાળ વધારે તેલયુક્ત હોય તો મહિનામાં 3 થી 4 વખત આ પેકનો ઉપયોગ કરો.

ખરતા વાળ માટે.જો વાળ ખરવા લાગ્યા છે તો પછી મેથી ને પીસીને લીલી ચા અથવા હળવા ગરમ પાણી સાથે મિક્સ કરી તેના માથા પર લગાવો.આ સમય દરમિયાન બજારમાં મળેલી મહેંદીનો ઉપયોગ ન કરો.આજકાલ બજારોમાં કેમિકલ મહેંદીનું વધુ વેચાણ થાય છે જેનાથી વાળના મૂળ નબળા પડે છે.

ખંજવાળ હેડ માટે.જો ડેન્ડ્રફને કારણે માથામાં ખંજવાળ આવે છે તો લીંબુનો રસ અને 1 કપ દહીને આમળાના રસમાં મેળવીને પેસ્ટ બનાવો અને વાળમાં લગાવી શકો છો.ડેંડ્રફ પણ અદૃશ્ય થઈ જશે અને ખંજવાળ પણ દૂર થશે.પેટમાં દુ: ખાવો થવાને કારણે માથામાં ખંજવાળ પણ આવે છે.તેથી આહાર બરાબર રાખો એટલે કે ફાઇબરથી ભરપૂર આહાર લો.

નિર્જીવ વાળ માટે.પેક બનાવવા માટે, 1 કપ નાળિયેર દૂધમાં 3 ચમચી ગોળ પાવડર, 1/2 કપ લીંબુનો રસ અને 1/2 કપ બિયર મિક્સ કરો.આ પેકથી વાળ સંપૂર્ણ ચમકવા લાગશે.આ હેર પેક્સના ઉપયોગથી તમારી જીવનશૈલીને પણ સંતુલિત કરવાનો પ્રયાસ કરો કારણ કે તંદુરસ્ત જીવનશૈલી સીધી જ સુંદરતા સાથે સંબંધિત છે.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …