માત્ર 15 જ દિવસ માં દૂર થઈ જશે હાર્ટ એટેક ની બ્લોકેજ,બસ ખાલી પીપળાના પાન ના કરો આ ઉપાય…

આરોગ્ય આજના લોકો પાસે સ્વસ્થ રહેવા માટે સમય નથી. પૈસા કમાવવાના ધસારામાં, તેઓ ભૂલી જાય છે કે તેઓ પોતાને સ્વસ્થ રાખે છે, તો જ તેઓ જીવનને આગળ જોઈ શકશે અને માત્ર ત્યારે જ તેઓ આવક મેળવી શકશે. પરંતુ તમે કંઈ પણ કહી શકો, લોકો બેદરકાર બની ગયા છે.

કોણ કાળજી લેશે.આ જ કારણ છે કે તેઓ કાં તો સમયસર ખોરાક લેતા નથી અને ભલે તે પોષક ખોરાક ન ખાતા હોય. આપણે ખોરાકમાં વધુ તેલ લઈએ છીએ, બહારથી જંક ફૂડ ખાઈએ છીએ, આ બધી બાબતો આપણા પેટને તેમજ આપણા હૃદયને નુકસાન પહોંચાડે છે.

હાર્ટ રોગો.તેમાં કોઈ શંકા નથી કે તેની અસર અન્ય રોગોની તુલનામાં જલદી દેખાતી નથી, પરંતુ જ્યારે અસર થાય છે, ત્યારે તે ખૂબ જબરદસ્ત છે. હાર્ટને લગતી બિમારીઓ આપણા શરીરને નિચોવી દે છે. પરંતુ આપણી બેદરકારીને લીધે, અમે હજી ધ્યાન આપતા નથી.

હદય રોગ નો હુમલો.આ જ કારણ છે કે આજકાલ હાર્ટ એટેક એટલે કે હાર્ટ એટેકના કેસોમાં ઘણો વધારો થયો છે. પહેલાના સમય જુદા હતા જ્યારે આપણે સાંભળતાં હતાં કે વૃદ્ધોને હાર્ટ એટેક આવે છે એ સામાન્ય વાત છે, પરંતુ આજકાલ આ સમસ્યા યુવા પેઢી સુધી પણ આકર્ષાય છે.

હોમ રેસીપી.જ્યારે હાર્ટ એટેક આવે છે, ત્યાં મુશ્કેલી હોય છે, પરંતુ તે પછી સમસ્યાઓ સમાપ્ત થતી નથી. તે પછી પહેલાંની જેમ શારીરિક સ્થિતિને ફરીથી બનાવવામાં મુશ્કેલીઓ છે. જે સામાન્ય રીતે ઘણા કેસોમાં અશક્ય હોય છે. પરંતુ આજે અમે તમને આવી જ એક ઘરેલું રેસિપી જણાવીશું જે હાર્ટ એટેકને એટલા સ્વસ્થ બનાવે છે, કારણ કે એટેકના 15 દિવસ પછી.

પીપલ પાંદડા ઉપાય.તેનો ઉપયોગ પીપલના પાંદડાની મદદથી કરવામાં આવે છે. આ માટે, તમારે પીપલના ઓછામાં ઓછા 15 સ્વચ્છ પાંદડાઓ લેવા જોઈએ. તેને જુઓ કે આ પાંદડા સડેલા ન હોવા જોઈએ. ચળકતા હોય જેથી અસરકારક સાબિત થાય. હાર્ટ એટેકના પરિણામે લોકો 99% અવરોધ દૂર કરે છે.

કાપો.હવે આ 15 પાંદડાઓનો નીચે અને ઉપરનો ભાગ કાપી નાખો. પાંદડાના મધ્ય ભાગને પાણીથી સાફ કરો. હવે તેમને એક ગ્લાસ પાણીમાં ધીમા તાપે ઉકળવા દો. જ્યારે પાણી એક તૃતીયાંશ ઉકળે છે, તેને આંચ પરથી ઉતારી લો અને ઠંડુ થવા દો.

ઉકાળો.હવે આ પ્રકારનો ડેકોકશન તૈયાર કરવામાં આવ્યો છે, જેનો દર્દીએ વપરાશ કરવો પડે છે. આ ઉકાળા નો ત્રણ ડોઝ દર ત્રણ કલાકે દર્દીને આપવાનો છે. ઓછામાં ઓછા 15 દિવસ સુધી આ કરવાથી, હૃદયની અવરોધ સમાપ્ત થઈ જશે, અને પીડિત વ્યક્તિ પહેલાની જેમ સ્વસ્થ લાગવા માંડે છે.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …