મહિલાઓ આ 3 ટેવો વાળા પુરુષોથી હંમેશા બચીને રહેજો,નહિ તો જીવનભર પછતાશો,મહિલાઓ ખાસ વાંચે….

આજે આખા દેશમાં હૈદરાબાદનો મામલો ગરમાયો છે અને આવી સ્થિતિમાં ફરી એક જ સવાલ ઉભો થાય છે કે શું આપણા ઘરની પુત્રીઓ અને મહિલાઓ આ દેશમાં સુરક્ષિત રહેશે અને કેટલીક સાંકડી માનસિકતાના પુરુષો મહિલાઓને થતા આ દુષ્કર્મ માટે જવાબદાર છે.

જ્યારે કોઈ વ્યક્તિ આવી ખોટી વાતો કરે છે તો તેના સંકેતો આપણી સમક્ષ લાંબી દેખાવા લાગે છે અને આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને પુરુષોની ખોટી આદતો વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ અને જેના કારણે ભવિષ્યમાં મહિલાઓની સલામતી જોખમમાં મુકાઈ શકે છે.

1. મહિલાઓને ખરાબ નજરે જોવા વાળા.ઘણા પુરુષોની ટેવ હોય છે કે તેઓ જ્યાં પણ જાય છે ત્યાં દરેક સ્ત્રીને ગંદી નજરથી જુએ છે અને આ લોકો શરાફતના ચોલા પહેરીને તમારી સામે ઉભા રહે છે. પણ તેમના મનમાં ફક્ત ગંદકી હોય છે અને મહિલાઓને તેમના મગજમાં જોતા આવા ઘણા વિચારો આવે છે કે જે ગુનાનું સ્વરૂપ પણ લઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં આવી વિચારશીલ વ્યક્તિઓને તાત્કાલિક અટકાવવી અને સાચો રસ્તો બતાવવો જરૂરી છે અને જો કોઈ પુરુષ એવું વિચારે છે કે કોઈ સ્ત્રી વિશે ખોટી વાતો કહેતો હોય અથવા સાંભળતો હોય તો તમારે તેના પર વાંધો ઉઠાવવો જોઈએ. તો પછી તે વ્યક્તિ તમારો મિત્ર કે સંબંધી કેમ ન હોવો જોઈએ પણ જો તમે આજે તેમને રોકશો નહીં તો આવતીકાલે તેઓ કોઈ મહિલા સાથે કંઇક ખોટું કામ કરવાની પણ યોજના બનાવી શકે છે.

2. છેડછાડ અને ખરાબ કમેન્ટ કરવા વાળા.ભારતના દરેક શેરી,વિસ્તાર અથવા નગર પર તમને ચોક્કસપણે કોઈક રખડતાં મજનુ મળશે અને જેઓ આવી રહેલી છોકરીઓને ત્રાસ આપે છે અથવા તેમના પર ગંદી કમેન્ટ કરે છે અને આ સ્થિતિમાં મોટાભાગની મહિલાઓ ત્યાંથી કેસ છોડી દે છે અને તેમના ચહેરા વિશે કોણ વિચારે છે. જો કે આ વસ્તુ તેમને વધુ શક્તિ આપે છે અને તેઓને લાગે છે કે સામેની સ્ત્રી વિરોધ કરી રહી નથી અને એટલે કે આ રીતે વધુ થઈ શકે છે. રોમનોને પાઠ ભણાવવા માટે આ રસ્તા દરોડાઓ મહત્વપૂર્ણ છે. જો તેઓ તમને ચીડવે અથવા કોઈ યુક્તિ કરે તો તમારે તેને પોલીસને જાણ કરવી જોઈએ અને જો તમે આ કરો છો તો પછીની વખતે તેઓ કોઈ પણ સ્ત્રી સાથે કંઈપણ ખોટું કરતા પહેલાં દસ વાર વિચાર કરશે.

3. મહિલાઓને ખરાબ તરીકાથી ટચ કરવા વાળા.કેટલાક પુરુષોને ભીડવાળી જગ્યાએ અથવા બહાના આપીને મહિલાઓને સ્પર્શ કરવાની ટેવ હોય છે અને આ સ્થિતિમાં તમારે મામલો સહેલાઇથી થવા દેવો જોઈએ નહીં અને તેને ત્યાં જ ડ્રો આપો. જો વધુ હોય તો લોકોની સહાય મેળવો અને તેને માર મારવો અથવા પોલીસમાં ફરિયાદ કરવી અને આ કરીને આગલી વખતે જ્યારે તે કોઈ સ્ત્રીને સ્પર્શે, ત્યારે તે તેના વિશે વિચારવાથી પણ ડરશે.

અમે એવું નથી કહી રહ્યા કે બધા માણસો એક સરખા છે પણ ઘણા લોકો મહિલાઓને આદર આપે છે. તેમને સંપૂર્ણ માન આપે છે અને જો કે જેઓ ખોટી વસ્તુઓ કરે છે અને તેમને આગળ વધવાની તક આપતા નથી તે ફક્ત મહિલાઓ જ નહીં પણ પુરૂષોએ પણ પોતાને આવા ગેરવર્તન કરનારા પુરુષોને શીખવવું બંધ કરવું અથવા શીખવવું જોઈએ અને તો જ આ દેશ મહિલાઓ માટે સંપૂર્ણ સલામત રહેશે.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …