કાનનો દુખાવો મિનિટો માં થઈ જશે ગાયબ,બસ ખાલી કરો આ કામ…..

કાનમાં દુખાવો કોઈપણ સમયે થઈ શકે છે,પરંતુ કેટલીક વખત પીડા પણ કોઈ ગંભીર સમસ્યાને કારણે થઈ શકે છે. કેટલાક લોકો કાનમાં દુખાવો થવાના કિસ્સામાં, કાનમાં અથવા તો કોઈની સલાહ પર તેમના કાનમાં દવા લગાવે છે,જેના કારણે ઘણી વખત કેટલીક સમસ્યાઓનો સામનો કરવા માટે તે વાંચી શકાય છે.

ઘણા લોકો ઘરેલું ટીપ્સ અપનાવીને કાનના દુખાવાની સમસ્યાને દૂર કરે છે.ચાલો આજે અમે તમને કેટલાક ઘરેલું ઉપાયો વિશે જણાવીએ, જેના ઉપયોગથી તમે કાનના દુખાવાની પીડાથી સરળતાથી મુક્તિ મેળવી શકો છો.

1.અજમાનું તેલ.સેલરીમાં ઘણાં પીડા-રાહત ગુણધર્મો હોય છે,સેલરિ તેલનો ઉપયોગ કરવાથી કાનમાં દુખાવો દૂર થઈ શકે છે.સેલરિ તેલનો એક ચમચી લો અને તેમાં ઓલિવ તેલના થોડા ટીપા નાખીને ગરમ કરો; જ્યારે તે થોડો હળવો બને છે, ત્યારબાદ કપાસની મદદથી,કાનની અંદર 1 કે 2 ટીપાં નાંખો.સેલરી તેલનો ઉપયોગ દિવસમાં 1 થી 2 વાર કરવાથી કાનમાં દુખાવો દૂર થાય છે.
2.ખનિજ તેલ.જ્યારે તમને તમારા કાનમાં દુખાવો થાય છે ત્યારે ખનિજ તેલ ખૂબ જ મદદરૂપ થાય છે.
જ્યાં દુખાવો થાય છે ત્યાં કાનમાં ખનિજ તેલના 1 અથવા 2 ટીપાં મૂકો,અને થોડા સમય માટે સૂઈ જાઓ.

3.ડુંગળી.ડુંગળી કાનના દુખાવામાં ખૂબ જ ઝડપથી રાહત આપે છે.એક ડુંગળી લો અને તેને છાલ દૂર કરો,છાલવાળી ડુંગળી કાન પર નાંખો અને તેની આસપાસ કાપડ બાંધો.દિવસમાં 1 થી 2 વખત ડુંગળી બાંધવાથી કાનના દુખાવામાં રાહત મળે છે.

4.લવંડર તેલ.લવંડર તેલ ખૂબ જલ્દીથી કાનમાં દુખાવો દૂર કરે છે.થોડું લવંડર તેલ લો,થોડું ઓલિવ તેલ ઉમેરો,થોડુંક ગરમ કરો,પછી તેને સુતરાઉની મદદથી કાનની આસપાસ સારી રીતે લગાવો. દિવસમાં 1-2 વાર લવંડર તેલ લગાવવાથી કાનમાં દુખાવો મટે છે.

5.એરંડા તેલ.એરંડા તેલમાં હાજર પીડાને દૂર કરવાના ગુણધર્મોને કારણે,જ્યારે કાનમાં દુખાવો થાય છે ત્યારે તેનો ઉપયોગ થાય છે.પહેલાં એરંડા તેલ ચમચી લો અને તેને હળવો કરો,પછી તે તેલના 2 થી 3 ટીપાં દુખદાયક કાનમાં નાખો. દિવસમાં 1 થી 2 વખત એરંડા તેલનો ઉપયોગ કરીને કાનનો દુખાવો ઝડપથી સમાપ્ત થાય છે.

6.મેથી.મેથી કાનના દુખાવામાં પણ રાહત આપે છે.સૌ પ્રથમ કેટલાક મેથીના દાણા લઈને તેમાં 2 ચમચી તલનું તેલ નાંખીને સારી રીતે ગરમ કરો,પછી ઠંડુ થયા બાદ તેને ગાળી લો.જ્યાં દુખાવો થાય ત્યાં કાનમાં 2 થી 3 ટીપાં ફિલ્ટર તેલ નાંખો.દિવસમાં 2 વખત આ તેલનો ઉપયોગ કરવાથી તમે કાનની પીડાથી જલ્દીથી મુક્તિ મેળવશો.

7.મીઠું.ઝડપથી ખાલી દુખાવો દૂર કરવા માટે મીઠું ગુણધર્મો ધરાવે છે.સૌ પ્રથમ,2 થી 3 ચમચી મીઠું લો અને તેને ધીમી આંચ પર તપેલી પર નાંખો, મીઠું સારી રીતે તળી લો, જ્યારે મીઠાનો રંગ બદલાઈ જાય ત્યારે તેને સુતરાઉ કાપડમાં રાખો.તે મીઠું કાપડ તમારા કાન પર નાખો અને તેને ધીરે ધીરે કોમ્પ્રેસ કરો.દિવસમાં 2-3 વખત મીઠું ભેજવાથી કાનના દુખાવામાં રાહત મળે છે.

8.સફેદ સરકો.સફેદ સરકો કાનના દુખાવાથી રાહત પણ આપે છે.થોડો સફેદ સરકો લો અને કપાસની મદદથી કાનમાં 1 કે 2 ટીપાં નાંખો. આ રેસીપી દિવસમાં 2 વખત અપનાવવાથી કાનનો દુખાવો ખૂબ જલ્દી સમાપ્ત થાય છે.
9.આદુ.આદુમાં હાજર પેઇનકિલર્સ કાનના દુખાવામાં એકદમ ફાયદાકારક છે.પહેલા તેને થોડું આદુ ની છાલ કાઢો,પછી તેને બારીક પીસી લો અને તેનો રસ કાઢો.કાનમાં આદુનો રસ નાં 2 થી 3 ટીપાં નાખો જે દુખાવો માં રાહત આપે છે.દિવસમાં 2,3 વખત આદુનો રસ ઉમેરવાથી તમને ઝડપી રાહત મળે છે.

10.નાળિયેર તેલ.નારીએલ તેલમાં દર્દને દૂર કરનાર ઘણાગુણધર્મો છે,જે કાનના દુખાવામાં ઘણી રાહત આપે છે.થોડું નાળિયેર તેલ લો અને તેને થોડું ગરમ ​​કરો,ત્યારબાદ કાનના દુખાવામાં તેમાં 2 થી 3 ટીપાં ઉમેરો.જ્યારે પણ તમને કાનમાં દુખાવો થાય છે ત્યારે નાળિયેર તેલનો ઉપયોગ કરો.

11.ગરમ પાણીથી ઉગાડવામાં.જો આપણે શરીરમાં થતી કોઈપણ પીડા માટે કટિબદ્ધ હોઈએ છીએ,તો પછી રાહત મળે છે,કાનમાં દુખાવો થાય તો તેને પણ રાહત મળે છે.વાસણમાં પાણી લઈને પાણી સારી રીતે ગરમ કરો,પછી તેને બોટલમાં પાણી આપો, પછી તે બોટલથી કાનની આજુબાજુ સારી રીતે કોમ્પ્રેસ કરો,તમને જલ્દી જ આરામ મળશે.કાનમાં દુખાવો દિવસમાં 2-3 વખત સંકુચિત કરીને જલ્દી અદૃશ્ય થઈ જાય છે.

12.તુલસીનો છોડ.કાનમાં દુખાવો અને કાનના ચેપને પણ તુલસીનો ઉપયોગ કરીને સુધારી શકાય છે.તુલસીના તેલનો 1 ચમચી લો અને તેમાં થોડું નાળિયેર તેલ મિક્સ કરો,પછી આ મિશ્રણના 2 થી 3 ટીપા કાનમાં નાંખો.આ રેસીપી દિવસમાં 2 વખત અપનાવવાથી તમને તાત્કાલિક લાભ મળે છે.

13.એપલ સરકો.સફરજનના સરકોમાં બળતરા વિરોધી ગુણધર્મો પુષ્કળ પ્રમાણમાં જોવા મળે છે,જે કાનમાં દુખાવો દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.સફરજનના સરકોના 2 થી 3 ટીપાં દુખદાયક કાનમાં નાંખો અને થોડી વાર સૂઈ જાઓ. દિવસમાં 1 વખત સફરજનના સરકોનો ઉપયોગ કરવાથી કાનના દુખાવામાં રાહત મળે છે.

14.સરસવનું તેલ.સરસવનું તેલ પણ જૂના સમયથી પીડા રાહત તરીકે ઓળખાય છે,કાનના દુખાવામાં પણ તે ખૂબ અસરકારક છે.થોડું સરસવનું તેલ લો અને તેને થોડું ગરમ ​​કરો,પછી રાત્રે ઉઘતા પહેલા તમારા હૂંફાળા તેલના 2 થી 3 ટીપાં તમારા કાનમાં નાખો.કાનની પીડા સરસવના તેલનો ઉપયોગ કરીને ખૂબ જલ્દી સમાપ્ત થાય છે.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …