આજે આ રાશિઓ પર પ્રસન્ન થયા રાહુ અને કેતુ,થઈ રહ્યો છે આજે આ રાશિઓનો ઉદ્ધાર,જાણો શુ કહે છે તમારી રાશિ….

જ્યોતિષ શાસ્ત્રો અનુસાર જેના કારણે તે તમામ 12 રાશિ પર સારા અને ખરાબ પ્રભાવ ધરાવે છે આ પરિવર્તન રાશિચક્રોને કેવી અસર કરશે.આ ગ્રહોની સ્થિતિ અનુસાર છે, જો ગ્રહોની સ્થિતિ સારી હોય તો તે શુભ પરિણામ આપે છે પરંતુ જો તેમની સ્થિતિ યોગ્ય ન હોય તો તેની વિપરીત અસર પડે છે.જ્યોતિષની ગણતરી મુજબ આજે ઘણા શુભ સંયોગો છે જેના કારણે કેટલાક રાશિના સંકેતો છે જે તેમના દ્વારા લાંબા સમય સુધી કરવામાં આવતા કાર્યથી લાભ મેળવશે અને તેમને વિશાળ આર્થિક લાભ મળી શકે છે.ચાલો જાણીએ કે કઇ રાશિના શુભ પરિણામ મળશે. આ મહિનામાં ગુરુ ધન રાશિમા વક્રી થશે અને રાહુ-કેતુનું રાશિ પરિવર્તન થશે. જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં પાપ ગ્રહ તરીકે માન્ય રાહુ અને કેતુ હંમેશા સાથે-સાથે જ રાશિ પરિવર્તન કરે છે.રાહુ શુક્રની રાશિ વૃષભમાં અને કેતુ મંગળની રાશિ વૃશ્ચિકમાં આવી જશે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રમાં રાહુ-કેતુને છાયા ગ્રહ માનવામાં આવે છે. રાહુ-કેતુ જો ખરાબ થાય તો જીવનને નરક બનાવી દે છે અને જો સારા થાય તો ગરીબ પણ રાજા બની જાય છે. આથી આ બંનેનું રાશિ પરિવર્તનથી ઘણા લોકો માટે રાહત લઈને આવશે તો કેટલીક રાશિઓને પરેશાનીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આવો જાણીએ રાહુ-કેતુના પરિવર્તનથી સૌથી વધારે કઈ રાશિઓ પર અસર પડશે.

મેષ રાશિ. મેષ રાશિના જાતકો માટે રાહુ અને કેતુનો પ્રભાવ મિશ્રિત ફળદાયક હશે. તમારે કેટલાક કાર્ય એવા કરવા પડશે, જેમાં પૈસાના ખર્ચ વધુ થશે. સાથે જ તમે પોતાના સ્વાસ્થ્યનું ખાસ ધ્યાન રાખો અને ઘરની બહાર જ્યારે પણ નીકળો સુરક્ષાનું ધ્યાન રાખો. તમારે કેટલીક વ્યર્થ યાત્રા કરવી પડી શકે છે. આ દરમિયાન કોઈ સાથે મતભેદ ન રાખવો, નહીંતર તમને નુકસાનનો સામનો કરવો પડી શકે છે.આ રાશિના લોકોનો આવવાનો સમય સારો બનશે, તમે તમારા કામમાં મિત્રની મદદ લઇ શકો છો, તમારે તમારા કામમાં ઉતાવળ કરવી ટાળવી પડશે, નહીં તો કરવામાં આવેલ કામ બગડે છે, જીવનસાથીની મદદથી તમને ફાયદો થશે મળવાની સંભાવનાઓ છે, નોકરીની તકોવાળા લોકોને કાર્યસ્થળમાં ઘણી પડકારોનો સામનો કરવો પડશે, તેથી તમે ધૈર્યથી નિર્ણયો લો, તમે તમારા ભવિષ્ય માટે કામ કરી શકો.થોડુક વિચારણા રે, ધાર્મિક કાર્યો બાબતોમાં તમારી રુચિ વધારે છે.આ રાશિના જાતકોએ રાતે કાળા કૂતરાને રોટલી ખવડાવવી. આ ઉપાય પ્રભાવશાળી છે અને સરળ પણ.

​વૃષભ રાશિ. વૃષભ રાશિના જાતકો માટે રાહુ-કેતુનો પ્રભાવ પારિવારિક સુખ માટે સારો નહીં રહે. જીવનસાથી સાથે મતભેદ થઈ શકે છે, જેનાથી તમને માનસિક તણાવ થઈ શકે છે. કામના સ્થળે તમારા થયેલા કાર્યોમાં વિધ્ન આવી શકે છે. પરિવારિક વિષયોને લઈને ચિંતા વધી શકે છે. કોઈ ખૂબ જરૂરી નિર્ણય લેતા પહેલા બચવું નહીંતર નુકસાન થશે.આ રાશિના લોકોને આવનારા દિવસોમાં સારા ફાયદા મળી શકે છે, આ સંયોજનને લીધે તમને નવી સિદ્ધિ પ્રાપ્ત થઈ શકે છે, તમે તમારા બધા કાર્યો સફળતાપૂર્વક પૂર્ણ કરી શકશો, તમે કુટુંબની જવાબદારીઓને યોગ્ય રીતે નિભાવી શકો છો, માતા- પિતાનો આશીર્વાદ પ્રાપ્ત થશે, તમે પરિવારના સભ્યો સાથે ધાર્મિક સ્થળે જઈ શકો છો, વર્ગના વિદ્યાર્થીઓને ભણવાનું મન થશે, તમારી થોડી સ્પર્ધા થશે.પરીક્ષણ પ્રાપ્ત સારો પરિણામ મળી શકે છે.તમારે રાહુ અને કેતુના ગોચર સમયે માછલીઓને લોટ ખવડાવવો. તેનાથી લાભ મળશે, આ ઉપાય રોજ કરવાનો રહેશે.

કર્ક રાશિ. કર્ક રાશિના જાતકો માટે રાહુ-કેતુનો પ્રભાવ સંતાન સંબંધી સમસ્યા માટે સારો નહીં હોય. તમને વેપારમાં લાભ ઓછો અને ખર્ચ વધારે થશે. તમે કોઈ ભ્રમ અને છેતરામણીમાં ન આવશો, મહેનત કરો સફળતા જરૂર મળશે. સંતાન સંબંધિત કેટલીક સમસ્યાઓ તમને પરેશાન કરી શકે છે. આ સમયે તમે ખાવા-પીવા પર ખાસ ધ્યાન રાખો અને સુરક્ષા સાથે જ ઘરેથી નીકળો.આ રાશિવાળા લોકો આગામી દિવસોમાં ખૂબ જ વ્યસ્ત રહેવાના છે, તમે કોઈ કાર્યમાં ભાગ લઈ શકો છો, કાર્યનું વાતાવરણ સારું રહેશે તમારે નકારાત્મક વિચારોથી દૂર રહેવું જોઈએ, તમારે તમારા ખોરાકને કાબૂમાં રાખવાની જરૂર છે અન્યથા.પેટ સંબંધિત સમસ્યાઓ થવાની સંભાવના છે, બાળકોના શિક્ષણને લગતી ચિંતા રહેશે, કાર્યસ્થળમાં વરિષ્ઠ અધિકારીઓ સાથે કોઈ પણ બાબતે ચર્ચા છે.કેટલાક કિસ્સાઓમાં, તમે જુસ્સાદાર હોઈ શકે શકે છે.આ રાશિના લોકોએ કૂતરા પાળવા. સાથે શક્ય હોય તો 11 નારિયેળ પાણીમાં ચઢાવવા.

સિંહ રાશિ. સિંહ રાશિના જાતકો માટે રાહુ-કેતુનો પ્રભાવ મધ્યમ ફળદાયી રહેશે. તમારે પોતાના ખર્ચા પર ખાસ નિયંત્રણ રાખવું પડશે. નહીંતર તમને આર્થિક પરેશાનીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. ઘરની સમસ્યા તમને માનસિક તણાવ આપી શકે છે, આથી શાંતિ સાથે કામ કરો. વ્યર્થની વાતોને પ્રોત્સાહન ન આપશો. તમારી આવક ઘટી શકે છે, જેનાથી તમારા કાર્યો અટકી શકે છે.આ રાશિવાળા લોકો આત્મવિશ્વાસથી ભરેલા રહેશે, આ સંયોજનના કારણે તમને પ્રભાવશાળી લોકોના સહયોગથી સારો ફાયદો મળશે, તમારો વ્યવસાય સારો રહેશે, તમારા વ્યવસાયમાં તમને મોટો નફો મળી શકે છે, સામાજિક ક્ષેત્રમાં વધારો થશે, સામાજિક ક્ષેત્રે આદર મળશે.તમે તમારા દૈનિક કાર્યને સંપૂર્ણ રીતે પૂર્ણ કરવામાં સમર્થ હશો, તમે કંઈક નવી રીતે કરવાના વિચારવાનો વિચાર કરશો જેનાથી તમને ફાયદો થશે.આ રાશિના લોકોએ ગાય અને કાગડાને રોટલી ખવડાવવી. સાથે માથા પર ચંદનનું તિલક કરવાથી પણ લાભ મળે છે.

​વૃશ્ચિક રાશિ.વૃશ્ચિક રાશિના જાતકો માટે રાહુ-કેતુનો પ્રભાવ કોઈ નુકસાન કરી શકે છે. આથી તમે માનસિક તણાવથી બચો અને એકાગ્રતા સાથે કામ કરો. તમારે ધન સંબંધી પરેશાનીનો સામનો કરવો પડી શકે છે. બની શકે તમે કોઈ પાસેથી ઉધાર લો. આ દરમિયાન તમે કોઈ પ્રકારની સ્કીમમાં ફસાતા નહીં. વાહનથી અંતર રાખવું અને સાથે પોતાના પરિવારના સ્વાસ્થ્યનું ધ્યાન રાખો.આ રાશિના જાતકોને આગામી દિવસોમાં સારા પરિણામ મળશે, કેટલાક નવા લોકો તમારા વ્યવસાયમાં જોડાઇ શકે છે, તમે તમારા મિત્રો સાથે ફરવાની યોજના બનાવી શકો છો, તમે તમારું જૂનું કાર્ય પૂર્ણ કરશો તમને આનો સારો ફાયદો મળશે, તમારા મહત્વપૂર્ણ કાર્ય પૂર્ણ થવાને લીધે, તમે ખૂબ જ ખુશ દેખાશો, બાળકો પાસેથી ખુશીઓ પ્રાપ્ત થઈ શકે છે, પ્રભાવશાળી લોકોના લોકોને જાણો.કિસ્સાઓમાં, વત્તા તમે નસીબદાર હોઈ સતત તમારી આવક, સમાજ-સન્માન ગ્રો તમારા મૂલ્યો વધશે જીવે છે.આ રાશિના જાતકોએ ઘરમાં 5 કિલો અનાજ કોઈ ભારે વસ્તુથી દબાવીને રાખવું. તેનાથી રાહુ અને કેતુનો પ્રભાવ ઘટશે.

ધનુ રાશિ. ધનુ રાશિના જાતકો આ રાશિના લોકોનું જીવન ખુશહાલીથી ભરેલું રહેશે, આ રાશિવાળા લોકોને શુભ સંયોગથી સંપત્તિના સ્ત્રોત મળશે, પ્રેમ સંબંધી બાબતો માટે સમય ખૂબ સારો રહેશે, પ્રેમ સંબંધી બાબતોમાં તમને સફળતા મળશે.તમારું સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે, તમને કોઈક અચાનક સારા સમાચાર મળી શકે છે, જેના કારણે પરિવાર, તમારા સારા સ્વભાવવાળા લોકોમાં ખુશીનો માહોલ રહેશે.પ્રગતિ માટે માર્ગ મળશે.આ રાશિના જાતકોએ માથા પર ચંદનનું તિલક કરીને ગાયત્રીમંત્રનો જાપ કરવો અને ગાયની સેવા અચૂક કરવી.

કુંભ રાશિ. કુંભ રાશિ જાતકો આવવાનો સમય આ વિયોગના કારણે ઉત્તમ બનવાનો છે, મિત્રોને ઘણો સહયોગ મળશે, જે લોકો લાંબા સમયથી નોકરીની શોધમાં હતા તેઓને સારી નોકરી મળી શકે, વિવાહિત જીવન ખુશીથી ભરેલું છે. રહેશે, તમે તમારા મન મુજબ કાર્ય પૂર્ણ કરી શકો છો, બાળકો અને ઘર પરિવારના સભ્યો સાથે ખુશ ક્ષણો વિતાવશો, કૌટુંબિક સંબંધો મજબૂત બનશે, કાર્યસ્થળમાં વધુ કાર્ય થશે.શિક્ષિત વર્ગના લોકો તમને સંપૂર્ણ મદદ કરશે.આ રાશિના જાતકોએ સ્નાન કરીને કાળા રંગના આસન પર બેસીને રાહુ બીજ મંત્ર અને કેતુ બીજ મંત્રનો જાપ કરવો.

મિથુન રાશિ. મિથુન રાશિના જાતકો આગામી સમય મધ્યમ ફળ આપવાનો છે, તમે તમારા કાર્યક્ષેત્રમાં થયેલા કામને ખૂબ જ ઝડપથી પતાવટ કરવાનો પ્રયાસ કરશો, તમારી આવક સારી રહેશે પણ ઘરેલું ખર્ચ પણ વધવાની સંભાવના છે, તમારે ઉડાઉ પર લગામ લગાવવાની જરૂર છે, અચાનક તમે કોઈ જૂના મિત્રને મળી શકો છો, લગ્ન કરી શકો છો, સ્વાદિષ્ટ વાનગીઓનો આનંદ માણવા માટે સક્ષમ હશો જીવન સુખી રહેશે, તમારી પાસે કોઈ નવા કાર્ય માટેની યોજના હોઈ શકે છે.ચાલો જાણીએ અન્ય રાશિ કેવી રહેશે.

કન્યા રાશિ. કન્યા રાશિના જાતકો જીવનમાં ઘણાં પરિવર્તન આવી શકે છે, તેથી તમારે દરેક પરિસ્થિતિને નિશ્ચિતપણે સામનો કરવો પડશે, જીવન સાથી સાથે કોઈ મુશ્કેલી આવી શકે છે, નવા લોકો સાથે મુલાકાત થવાની સંભાવના છે, આર્થિક બાજુ નબળી પડી જશે, પરિવારમાં કોઈ વિશેષ બાબત વિશે વાતોની સંભાવના છે, આ રકમવાળા લોકોએ લાંબા અંતરની યાત્રા પર જવાનું ટાળવું પડશે.પ્રાપ્ત અકસ્માત નિશાનીઓ છે.આ રાશિના જાતકોએ ઓમ નમઃ શિવાયનો જાપ કરવો અને દર શનિવારે સૂર્યાસ્ત સમયે પીપળાના ઝાડ પર જળ ચઢાવવવું.

તુલા રાશિ. તુલા રાશિના જાતકો માટે આવવાનો સમય સામાન્ય બનવાનો છે, તમે કોઈ ખાસ વ્યક્તિને મળી શકો છો, જેની મદદથી તમે તમારી કારકિર્દીમાં નવો ફેરફાર જોશો, તમારે તમારા જીવનમાં કોઈ પણ નિર્ણય લેવો જોઈએ, તમારા જીવનસાથીના સ્વાસ્થ્યને ધ્યાનમાં લેવું જોઈએ તમે ખૂબ જ પરેશાન થશો જેના કારણે તમે નબળા પડશો.આ રાશિના જાતકોએ વડીલોની સેવા કરવી અને તેમને પગે લાગવું. આ એક કારગર અને સરળ ઉપાય છે.

મકર રાશિ. મકર રાશિના જાતકો આવવાનો સમય મધ્યમ રહેશે, તમે તમારા પરિવારના સભ્યો સાથે લગ્ન સમારોહમાં ભાગ લઈ શકો છો તમે તમારી યોજનાઓ પર પૂર્ણ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરશો, કાર્યક્ષેત્રમાં તમને વધારાની જવાબદારીઓ મળી શકે છે.તમને સંપૂર્ણ ટેકો મળશે, તમારે તમારી વાણી અને ક્રોધ પર નિયંત્રણ રાખવું જોઈએ, નહીં તો કોઈની સાથે વાદ-વિવાદ થઈ શકે છે, જીવનસાથીની સલાહ તમારા માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે.આ રાશિના જાતકોએ પગમાં કાળો દોરો બાંધવો અને સાથે જ કાળા કપડાંનું દાન કરવું.

મીન રાશિ. મીન રાશિના જાતકો માટે આવવાનો સમય મિશ્રિત થવા જઇ રહ્યો છે.આ રાશિવાળા લોકોએ તેમના પારિવારિક બાબતો પર ધ્યાન આપવાની જરૂર છે, પરિવારના સભ્યો સાથે અણબનાવની સંભાવના છે, ઘરની જરૂરિયાતો પર વધુ પૈસા ખર્ચ થઈ શકે છે.વાહન ચલાવતા સમયે સાવધ રહો, કાર્યસ્થળમાં વધુ ધસારો થશે, જેના કારણે તમને શારીરિક થાક લાગશે, તમારે તમારા કાર્યમાં ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની જરૂર છે લેન્ડ, કામ કરવા માટે સમય અને પાછળ આગળ બગાડો નહીં.મીન રાશિના લોકોએ રાહુ અને કેતુના ગોચર સમયે શિવજીની આરાધના કરવી. સાથે બે રંગના કૂતરાને રોટલી ખવડાવવી.

About bhai bhai

Check Also

ખુબજ હોટ અને બોલ્ડ લાગે છે અનન્યા પાંડેની બહેન,તસવીરો જોઈ ફિગરનાં દીવાના થઈ જશો.

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખમા તમારુ સ્વાગત છે અને આજના આ લેખમા આજે આપણે વાત …