સંભોગની આ ચાર પોઝિશન હોય છે ખુબજ ફાયદાકારક, કમર દર્દથી લઈને આટલી મુશ્કેલીઓ થઈ જાય છે ખત્મ…..

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે આજે હું તમારા માટે આ લેખમાં તમને એક એવી માહિતી આપવા જઈ રહ્યો છું જેના વિશે તમને ભાગ્યે જ ખબર હશે. તમને જણાવી દઈએ કે આપણા શરીરમાં કરોડરજ્જુ જ છે જે આપણને માણસ તરીકે પ્રાણીઓથી જુદી ઓળખ આપે છે, કારણ કે આ કરોડરજ્જુ આડી નહીં સીધી છે. એનાથી આપણું સ્ટ્રક્ચર બને છે. હાથ અને પગ જે પણ કાર્ય કરે એનું સ્ટ્રેસ કરોડરજ્જુ જ ઉઠાવે છે.

શરીરનું વળવું, વજન ઉઠાવવું વગેરે જેવાં કામોનું ભારણ કરોડરજ્જુ પર છે. એમ કહીએ કે આ કામો માટે જ કરોડરજ્જુનું નર્મિાણ થયું છે, પરંતુ જ્યારે આપણે કરોડરજ્જુનો ગેરફાયદો ઉઠાવવા માંડીએ છીએ ત્યારે તકલીફો શરૂ થાય છે, જે વિશે સજાગતા જરૂરી છે. અમુક રિસર્ચ કહે છે કે બૅક અને નેક પેઇન કામ પરથી રજા લેવા માટેનું સૌથી સામાન્ય બહાનું છે. ૫૦ ટકા કામ પર જતા લોકો વર્ષમાં ઓછામાં ઓછા એક વાર બૅક પેઇન અને નેક પેઇનના શિકાર બને જ છે.

વળી રિસર્ચ એ પણ જણાવે છે કે કમરની નીચેના ભાગનો દુખાવો જે વ્યક્તિને પથારીવશ કરતી અવસ્થા છે એ બીમારીઓમાં છઠ્ઠું સ્થાન ધરાવતી બીમારી છે જેની પાછળ લોકોએ ખૂબ પૈસા ખર્ચ કરવા પડે છે.ઘણી વખત માણસોને શારીરિક રીતે સંભોગમાં સાથ ન મળે તેવું પણ બનતું હોય છે. ઘણી વખત સેક્સની ઈચ્છા હોય પરંતુ જો તમને પીઠનો દુખાવો છે તો સેક્સ તમારા માટે ખુશીને બદલે મુશ્કેલીનું કારણ બની શકે છે. પરંતુ તેનો અર્થ એ નથી કે તમારે સેક્સથી વિરામ લેવો જોઈએ. અમે તમને એવી જ 4 સેક્સ પોઝિશન્સ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ જે પીઠના દુખાવા છતાં તમારી સેક્સ લાઈફને સ્વસ્થ અને જોયફૂલ બનાવી રાખે છે.

સેક્સ હકીકતમાં ફન છે પરંતુ આવી મુશ્કેલીઓના કારણે ક્યારેક તે પેઇનફુલ બની જાય છે. આજે આ પ્રોબ્લેમ એટલો મોટો છે કે 73% મહિલાઓએ બેક પેઇનના કારણે સેક્સ લાઇફ પેઇનફૂલ બની ગઈ હોવાનું જણાવ્યું છે. તો પુરુષોમાં પણ આ આંકડો ખૂબ મોટો છે. પરંતુ કેટલીક એવી સેક્સ પોઝિશન છે જેમાં તમે બેક પેઇન હોવા છતા સમાગમનો આનંદ ઉઠાવી શકો છો.

ડોગી સ્ટાઈલમાં વજન વધુ નહીં લાગે
જો તમારે ઓછામાં ઓછું હલનચલન કરવું હોય તો ડોગી સ્ટાઈલનો પ્રયાસ કરો. જેમાં તમારા ફિમેલ પાર્ટનર પોતાના ઢીંચણ અને કોણી ઉપર શરીરનું વજન રાખે છે. તમે ઉભા રહીને સંભોગનો આનંદ લઈ શકો છો. આ રીતે તમારી સ્ત્રી જીવનસાથીને તમારા શરીરનું ઓછું વજન આવશે. તમારા જીવનસાથી પર વજન ઓછું લાગશે અને સેક્સનો આનંદ આવશે. તમારા પાર્ટનરને કમર પીઠ પર વજન પણ નહીં આવે. અને બંનેને સંભોગનો પર પૂરતો આનંદ મળશે.મેજિક માઉન્ટેન પણ ડોગી સ્ટાઈલનો જ એક પાર્ટ, આ પણ ડોગી સ્ટાઈલનો જ એક પ્રકાર છે.

જેમાં મહિલા પાર્ટનર પોતાનું વજન તેના હાથ પર ટેકવે છે અને તમારી પીઠ પર વધારે દબાણ નથી બનતું. અહીં તમારે તમારા કાંડા પર વધારે ભાર મૂકવાની જરૂર નથી અને તેથી જ પીઠનો દુખાવો ઓછો થાય છે.મિશનરી પોઝીશનમાં પાર્ટનર પર રહે છે ઓછું દબાણ, મિશનરી સ્થિતિમાં તમારા શરીરનું વજન તમારા હાથ પર જ રહેતું હોય છે. જેથી તમારા પાર્ટનર પર વજન નહીં આવે. આ પોજીશનમાં તમારા હાથ પર તમારું વજન રહે છે અને ફિમેલ પાર્ટનર જ્યારે પોતાના પગને સ્ટ્રેચ લંબાવે છે ત્યારે તમારી પીઠ પર ઓછું દબાણ આવે છે.

મિશનરી વેરિએશનમાં ઓશિકાની મદદ લઈ શકો, પીઠના દુખાવા દરમિયાન સેક્સનો આનંદ લેવા માટે ઓશિકા જેવી વસ્તુઓની મદદથી તમે મિશનરી પોજીશનમાં કેટલાક ફેરફાર કરી શકો છો, જે તમારા માટે થોડું સુરક્ષિત પણ રહેશે. સ્ત્રી પાર્ટનરની પીઠની નીચે તકિયો રાખીને પેનિટ્રેશન માટે બહુ વધારે ઝૂકવું નમવું પડતું નથી. રેગ્યુલર મિશનરી પોઝિશનની જેમ જ તમે સુઈ જાવ અને તમારા હિપ નીચે પિલો મુકી દો. જેના કારણે તમારી પીઠ પર આવતો શરીરનો ભાર આ પિલો ઓછો કરશે.

આ પોઝિશનમાં તમે અને તમારા પાર્ટનર એકજ તરફ મો રાખીને એકબીજાની બાજુમાં સુઈ જાવ. હવે તમારા પાર્ટનર બેક સાઇડથી પેનિટ્રેશન કરે. આ પોઝિશન જે લેડિઝને બેક પેઇનની તકલીફ હોય તેમના માટે સૌથી બેસ્ટ છે. આ પોઝિશનમાં તમારો બધો સ્ટ્રેસ દૂર થશે અને આરામ મળતા તમે વધુ સારી રીતે સેક્સ એન્જોય કરી શકશો.

ઘણી વાર નાના ફેરફાર કરવાથી ઘણાં સારાં પરિબળો હાથ લાગે છે. જેમ કે કામ પર તમારી ઊંચાઈ, તમારાં કદ-કાઠી મુજબની ટેબલ અને ખુરસી છે કે નહીં, તમારું કમ્પ્યુટર તમારા આઇ-લેવલ જેટલું છે કે નહીં, આ બધાને અનુકૂળ પૉ ર તમે આખા દિવસ દરમ્યાન જાળવી રાખો છો કે નહીં વગેરે જાણો અને યોગ્ય ન હોય તો બદલો.

તમારી સૂવાની આદત બરાબર હોય, ગાદલું-તકિયો યોગ્ય હોય અને આખો દિવસ ઊભું રહેવાનું હોય ત્યારે તમારા શૂઝની હીલ વધુ ન હોય જેવી નાની બાબતોનું પણ ધ્યાન રાખો. ઘણી વાર જે લોકોને ખૂબ જ ટ્રાવેલિંગ રહેતું હોય તેમને બાઇકને બદલે ટ્રેનમાં જવાનું સૂચન કરવામાં આવે છે અને ફક્ત આવા નાના ફેરફારોથી તેમની મોટી સમસ્યા હલ થઈ જતી હોય છે.જો તમને બૅકમાં કોઈ પણ જાતની તકલીફ હોય તો એને અવગણો નહીં. શરૂઆતમાં જો એને ઠીક કરશો તો આગળ જતાં વાંધો નહીં આવે.

કામને લીધે થતા પ્રૉબ્લેમ્સમાં કામને છોડી શકાતું નથી, પરંતુ તમારા કામ માટે તમારી બૅકને સ્ટ્રૉન્ગ બનાવી શકાય છે. એક્સરસાઇઝ, યોગ્ય ડાયટ, પ્રૉપર પૉશ્ચર અને થોડા નાના ફેરફારો સાથે તમે કામ કરતાં-કરતાં પણ યોગ્ય સ્ટ્રેંગ્થ જાળવી કામ કરી શકો છો.કોઈ પણ પ્રકારનું કામ કરતાં-કરતાં વચ્ચે બ્રેક લેવો અત્યંત જરૂરી છે. એક જ પોઝિશનમાં જો બૅકને રાખશો તો પ્રૉબ્લેમ થવાનો જ છે. બૅકને રાહત મળે એ માટે કામની વચ્ચે નાના-નાના બ્રેક લો.જે લોકો પાણી ઓછું પીએ છે તેમને પણ કામને કારણે બૅકનો પ્રૉબ્લેમ થઈ શકે છે. દરરોજનું અઢીથી ત્રણ લીટર પાણી પીઓ.

About bhai bhai

Check Also

શુ તમે જાણો છો કે તમારા કપાળની રેખાઓ પણ જણાવે છે તમારુ ભવિષ્ય,જાણો કેવી રીતે…….

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ …