માતા અને પુત્રી એક્સાથે થયાં પ્રેગ્નેન્ટ,આપ્યો બાળકને જન્મ પણ બાળકનાં પિતા કોણ તે કોઈને નથી ખબર,જાણો રહસ્ય…..

નમસ્તે મિત્રો અમારા આ લેખમાં આપ સૌનું હાર્દિક સ્વાગત છે. આજે આપણે જાણીશું માતા અને પુત્રી ની અમુક એવી કહાની જે જાણીને તમને આશ્ચર્ય થશે.એક સ્ત્રી માટે, માતા બનવું એ વિશ્વની સૌથી આનંદપ્રદ લાગણી છે. માતાની આંખોની તેજસ્વીતા તેના બાળકને જોઈને વધે છે. માતા બનવાની કોઈ વયમર્યાદા હોતી નથી. આજની જીવનશૈલી મુજબ મહિલાઓને નાની ઉંમરે સંતાન રાખવું ગમે છે. પરંતુ કેટલીકવાર કંઈક એવું થાય છે જે ખૂબ જ અલગ છે. કેવી રીતે જ્યારે માતા અને પુત્રી એક સાથે ગર્ભવતી થાય છે? હા, એક એવો જ કિસ્સો સામે આવ્યો છે જ્યાં માતા અને પુત્રીએ સાથે મળીને બાળકોને જન્મ આપ્યો છે.

આ તુર્કીનો કિસ્સો છે, જ્યાં એક 42 વર્ષીય માતા અને તેની 21 વર્ષની પુત્રી એ જ સમયે બાળકોને જન્મ આપ્યો હતો. સમાચાર મુજબ, 42 વર્ષીય મહિલા ફાત્મા નામની મહિલા તેની પુત્રી સાથે, પુત્રને તુર્કીની હોસ્પિટલમાં લઈ ગઈ. બંને સીઝરિયન ઓપરેશન દ્વારા કરવામાં આવી હતી. ડોકટરો પોતે માને છે કે તેઓએ આ પ્રકારનો કેસ પ્રથમ વખત જોયો છે. ફાત્મા સીરિયાનો છે પણ ગૃહયુદ્ધના કારણે સીરિયાથી તુર્કી આવી હતી. તુર્કીના રાષ્ટ્રપતિ રિચપ તાયપ એર્દોઆન પછી બાળકોના નામનું નામ તાઈપ અને રિસેપ રાખવામાં આવ્યું છે. ફાત્મા અને તેની પુત્રીને એક સાથે ખબર પડી કે તેઓ ગર્ભવતી છે, ત્યારબાદ તેણે એકબીજાની સંભાળ લેવાનું શરૂ કર્યું. પરંતુ આશ્ચર્યજનક વાત એ છે કે આ બંનેની ડિલિવરી પણ તે જ સમયે એક જ સમયે થઈ હતી. જ્યારે હોસ્પિટલના લોકોને આ બાળકોના પિતા વિશે કોઈ માહિતી નથી.

માતા અને પુત્રી હનીમૂન પર ગયા, સાથે લગ્ન કર્યા,એક માતા અને પુત્રીએ સાથે લગ્ન કર્યા અને સાથે સાથે હનીમૂન પર પણ ગયા. માતા અને પુત્રી કહે છે કે બંને શ્રેષ્ઠ મિત્રોની જેમ એકબીજા સાથે રહે છે. પુત્રીએ કહ્યું કે લગ્નનો દિવસ તેના જીવનનો શ્રેષ્ઠ દિવસ હતો, જે તેણે તેની માતા સાથે શેર કર્યો. 35 વર્ષીય એસ્લિંગ અને તેના 53 વર્ષીય માતા ત્રિશા ડફીના લગ્નમાં ઘણા મહેમાનો પણ એ જોઈને આશ્ચર્યચકિત થાય છે કે બંનેએ એક જ દિવસે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું છે.

આ પરિવાર આયર્લેન્ડનો છે. ત્રિશાને સાત પુત્રો અને પુત્રી છે. ધ સનના અહેવાલ મુજબ, માતા અને પુત્રીના લગ્ન તેમના બંધનને મજબૂત બનાવવાના હેતુથી એક જ દિવસે થયાં. ગયા મહિને વેલેન્ટાઇન ડે નિમિત્તે બંનેના લગ્ન થયા હતા. લગ્ન સમારોહમાં 160 મહેમાનો હાજર રહ્યા હતા. એસ્લિંગ અને ત્રિશાના લગ્ન આયર્લેન્ડના લાઈમ્રિકની એક હોટલમાં થયા. જ્યારે એસ્લિંગે 38 વર્ષીય મૌરિસ સાથે લગ્ન કર્યાં હતાં, ત્યારે માતા ત્રિશાનો લગ્ન 71-વર્ષીય જોઇ ​​એફ સાથે થયો હતો. એસ્લિંગે કહ્યું- ‘જ્યારે મારી માતાએ સાથે લગ્ન કરવાની સલાહ આપી ત્યારે મને લાગ્યું કે આ મજાક છે. પરંતુ જ્યારે અમે તેના વિશે વધુ વાત કરી, ત્યારે અમને લાગ્યું કે તે એક સારો વિચાર છે.

પુત્રીએ કહ્યું કે અમે સાથે ડિનર પર જઇએ છીએ અને સપ્તાહાંતો સાથે બેસાડીએ છીએ, તેથી અમે વિચાર્યું કે લગ્ન પણ કેમ ન થાય. આ રીતે અમે ઘણા પૈસા બચાવીશું અને મહેમાન માટે એકવાર તે સરળ થઈ જશે. દીકરી એસલિંગે કહ્યું કે તે તેના માટેનો શ્રેષ્ઠ દિવસ હતો. આ દિવસ તેની માતા સાથે શેર કરીને તેને તે ખૂબ ગમ્યું. ચાલો આપણે જાણીએ કે એસલિંગ પહેલાથી જ જીવનસાથી સાથેના સંબંધમાં હતી અને તે બંનેને બે બાળકો પણ છે.

આ રીતે, માતા અને પુત્રી વચ્ચેના ખાસ સંબંધને “અતૂટ” બનાવો.જો કે માતા તેના દરેક બાળકો સાથે વિશેષ સંબંધ ધરાવે છે, પરંતુ તેની પુત્રીના જન્મ પછી માતા તેમાં પોતાનો પડછાયો જોવા લાગે છે. સમય જતાં, માતા પુત્રીના અલગ વ્યક્તિત્વની અનુભૂતિ કરવાનું શરૂ કરે છે અને તે પુત્રીને જીવનના દરેક વળાંકમાં આવતી મુશ્કેલીઓ માટે તૈયાર કરે છે, કેટલીકવાર માતા છોકરીને ઠપકો આપે છે અને ઠપકો આપે છે, ક્યારેક તેને પ્રેમથી સમજાવે છે, પરંતુ કેટલીક વાર અજાણ્યામાં માતા-પુત્રીના આ ખાટા-મધુર સંબંધમાં ગેરસમજ થવા લાગે છે. આખરે એટલું અંતર આવે છે કે તેઓ એકબીજા સાથે લાંબા સમય સુધી વાત પણ કરતા નથી, તેથી આજે અમે તમને કેટલીક ટિપ્સ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેનાથી તમારા સંબંધને એક બાળકની જેમ ફરી ફૂલોની જેમ દેખાઈ શકે છે.

માતા-પુત્રીના વિશેષ સંબંધથી અંતર તોડી નાખવા માટે એકબીજાની પહેલની ક્યારેય રાહ જોવી જોઈએ નહીં, પરંતુ હંમેશાં વિચાર કરો કે આપણે ક્યાં અને કઈ ભૂલ કરી છે જેનાથી સંબંધોમાં ગેરસમજ થઈ. ઘણીવાર લોકો તેમની ભૂલનો દોષ અન્ય લોકો પર લાવે છે, પરંતુ આ વિચારસરણી દ્વારા ક્યારેય કોઈ સંબંધ સુધારી શકાતો નથી. જો તમે ખરેખર તમારી માતા સાથેના સંબંધોને સુધારવા માંગતા હો, તો પહેલા પોતાને બદલો. તમે ફક્ત તમારી ક્રિયા અને પ્રતિક્રિયામાં ફેરફાર કરીને આ સમસ્યાને દૂર કરી શકો છો. કોઈપણ સમસ્યા ત્યારે જ ઉકેલી શકાય જ્યારે તે ખુલ્લેઆમ વાત કરવામાં આવે.

કારણ કે વાત કરવાથી ફક્ત એકબીજાના દ્રષ્ટિકોણને સમજવું સરળ બને છે. જેના પછી સંબંધોમાં આવતા અંતરને પરસ્પર સમજણથી ભૂંસી શકાય છે. ઘણીવાર આપણે બધા જ આપણા શબ્દો દરેકને કહીએ છીએ અને જ્યારે બીજી વ્યક્તિ સાથે વાત કરવાનો વારો આવે છે, ત્યારે આપણે ત્યાંથી જઇએ છીએ. કોઈ પણ સમસ્યા હલ કરવા માટે, તમારે સૌ પ્રથમ સામેની વ્યક્તિને સાંભળવું જોઈએ. કારણ કે જ્યારે તમે તમારી સામેની વ્યક્તિને કાળજીપૂર્વક સાંભળો છો, તો જ તમે તમારી બાજુ બીજી તરફ સમજાવી શકશો.

જ્યારે તમે તમારી માતા અથવા પુત્રી શું કહે છે તેના પર પાછા વિચારો છો, ત્યારે તમે તેને કહો છો કે તેણી સાંભળી રહી છે અને તમે સમજો છો. કોઈપણ સંબંધમાં મુશ્કેલી ત્યારે આવે છે જ્યારે આપણે તે સંબંધને પોતાની રીતે સ્વીકારવાનો પ્રયત્ન કરીએ. આપણે સંબંધોમાં હંમેશાં ભૂલી જઇએ છીએ કે સંબંધમાં દરેક વ્યક્તિનું વ્યક્તિત્વ અલગ હોય છે. જેને આપણે સ્વીકારવું જોઈએ અને માન આપવું જોઈએ. આવી વિચારસરણી રાખીને જ માતા-પુત્રીના સંબંધ વચ્ચેનું અંતર લાવી શકાય છે.

લગ્ન વિના માતા-પિતા બની ગયા બોલીવુડના આ 6 સ્ટાર્સ, એક તો 1989 માં જ બની ગઈ હતી લગ્ન વગર માતા.માતા કે પિતા બનવું દરેકનું સપનું હોય છે. એ રીતે તમે તમારા વંશને તો આગળ વધારો જ છો, પરંતુ ગઢપણમાં તમારું ધ્યાન રાખવા માટે પણ કોઈ હોય છે. આમ તો જયારે જીવનમાં બાળકોની એન્ટ્રી થાય છે, તો જીવન ઘણું જ આનંદમય બની જાય છે. તમને જીવવા અને ખુશ રહેવાનું એક કારણ મળી જાય છે. સામાન્ય રીતે બધા લગ્ન પછી જ માતા પિતા બનવાનું પસંદ કરે છે. લગ્ન વગર બાળકો પેદા કરવા કે તેની જવાબદારી ઉપાડવાની હિંમત ઘણા ઓછા લોકોમાં જ હોય છે. તેવામાં આજે અમે તમને બોલીવુડના તે કલાકારોનો પરિચય કરાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે લગ્ન વગર જ માં કે બાપ બની ગયા.

થોડા મહિના પહેલા જ બોલીવુડ હિરોઈન માહી ગીલના એક ખુલાસાએ સૌને ચોંકાવી દીધા હતા. ખાસ કરીને માહીએ જણાવ્યું હતું કે, તેને પહેલાથી જ એક અઢી વર્ષની દીકરી છે. આ દીકરી માહીના લગ્ન પહેલાની છે. હાલમાં માહી કુંવારી માં બની ગઈ છે. વહેલી તકે જ તે પોતાના બોયફ્રેન્ડ સાથે લગ્ન પણ કરી શકે છે. માહીના આ ખુલાસાએ ઘણા લોકોને આશ્ચર્યચકિત કરી દીધા હતા. તુષાર કપૂર એક એવા વ્યક્તિ છે જે લગ્ન વગર જ પિતા બની ગયા. તેને લક્ષ્ય નામનો એક વ્હાલો દીકરો છે. લક્ષ્યનો જન્મ સેરોગેસી (ભાડાની કોખ) થી થયો હતો. લક્ષ્ય ઘણી જગ્યાએ પિતા તુષાર સાથે જોવા મળી શકે છે.

તુષારે હજુ સુધી લગ્ન નથી કર્યા. આમ તો તે બાળક જરૂર ઇચ્છતા હતા. તે કારણ છે કે તેમણે સેરોગેસી દ્વારા જ પિતા બનવાનો રસ્તો પસંદ કર્યો. પોતાના ભાઈ તુષારની જેમ એકતાએ પણ લગ્ન વગર જ સિંગલ પેરેન્ટ બનવાનું પસંદ કર્યું. એકતાએ પણ સેરોગેસીની મદદ લીધી અને એક વ્હાલા દીકરા રવીની માતા બની ગઈ. રસપ્રદ વાત એ છે કે આજ સુધી એકતાએ મીડિયા સામે પોતાના દીકરાનો ચહેરો નથી દેખાડ્યો. બોલીવુડની ૯૦ ના દશકની સુંદર હિરોઈન અને મિસ યુનિવર્સ સુષ્મિતા સેન એક નહિ પરંતુ બે દીકરીઓની માં છે. સુષ્મિતાની દીકરીનું નામ રેને અને અલીશા છે. આ બંને દીકરી સુષ્મિતાએ દત્તક લીધી હતી.

સુષ્મિતા આજ સુધી કુંવારી છે. પરંતુ તેમ છતાં પણ તેણે સમાજની ચિંતા કર્યા વગર બે દીકરીઓને લગ્ન વગર દત્તક લઇ લીધી. સુષ્મિતા હંમેશા પોતાની દીકરીઓ સાથેના ફોટા સોશિયલ મીડિયા ઉપર શેયર કરતી રહે છે. બોલીવુડના પ્રસદ્ધ નિર્માતા અને નિર્દેશક કરણ જોહરે પણ લગ્ન કર્યા વગર સિંગલ પેરેન્ટ બનવાનો નિર્ણય લીધો. સેરોગેસી દ્વારા જ તેને બે જોડિયા બાળકો યશ અને રુહી થયા. કરણ એક પિતા બની ઘણા ખુશ છે, અને બંને બાળકોની ઘણી કાળજી રાખે છે.

About bhai bhai

Check Also

શુ તમે જાણો છો કે તમારા કપાળની રેખાઓ પણ જણાવે છે તમારુ ભવિષ્ય,જાણો કેવી રીતે…….

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ …