કિડની માં રહેલ કચરાને આ રીતે સરળતાથી બહાર કાળી શકો છો..

જેમ આપણે આપણા ઘરના પાણી ફિલ્ટરને સાફ કરીએ છીએ,તેવી જ રીતે આપણે પણ દરરોજ આપણી કિડની સાફ કરવી જોઈએ.આ કરવાથી આપણા શરીરની ગંદકી બહાર કાઢવા માં મદદરૂપ આવે છે.જેમ કે તમે બધા જાણો છો કે કિડની એ આપણા શરીરનો મુખ્ય ભાગ છે.તે આપણા લોહીમાંથી મીઠું અને શરીરમાંથી હાનિકારક બેક્ટેરિયાને ગાળીને ગંદકીને શુદ્ધ કરે છે.જેમ આપણે આપણા ઘરના જળ ફિલ્ટરને સાફ કરીએ છીએ,તેવી જ રીતે આપણે પણ દરરોજ આપણી કિડની સાફ કરવી જોઈએ.આ કરવાથી આપણા શરીરની ગંદકી બહાર આવે છે.જેમ કે તમે બધા જાણો છો કે કિડની એ આપણા શરીરનો મુખ્ય ભાગ છે.તે આપણા લોહીમાંથી મીઠું અને શરીરમાંથી હાનિકારક બેક્ટેરિયાને ગાળીને ગંદકીને શુદ્ધ કરે છે.

જ્યારે કિડનીમાં મીઠાનું વધારે પ્રમાણમાં સંચય થાય છે,તો પછી સારવારની જરૂર હોય છે.ખરેખર કિડનીમાં ઝેર એકઠા થાય છે.જે પથ્થરી જેવી બીમારીનું કારણ બની શકે છે.આ જ કારણ છે કે સમયાંતરે કિડનીની સફાઈ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ બની જાય છે,જેથી આપણું સ્વાસ્થ્ય સારું રહે. તો આજે અમે તમને કિડનીને સાફ કરવા માટે આ પગલાઓ જણાવી રહ્યા છીએ.કિડની સાફ કરવાની ટિપ્સ.

સુંગધી પાનવાળી એક વિલાયતી વનસ્પતિ.આયુર્વેદ અથવા વિશ્વની લગભગ તમામ તબીબી પ્રણાલીઓમાં, કિડની સફાઇના કિસ્સામાં પાર્સલીનું નામ ખૂબ જ લોકપ્રિય છે.પાર્સલીમાં કિડની સાફ કરવાની અદભૂત શક્તિ છે.તેના સેવનને કારણે પેશાબ વધે છે અને શરીર અને કિડનીમાં રહેલા ઝેર પેશાબ દ્વારા બહાર નીકળી જાય છે. પાર્સલનો ઉપયોગ ઘણી રીતે કરી શકાય છે. તમે પાર્સલીની ચા પણ પી શકો છો.સુંગધી પાનવાળી એક વિલાયતી વનસ્પતિની ચા બનાવવા માટે તમે એક કપ ઉકળતા પાણીમાં એક ચમચી તાજા પાર્સલીનાં પાન મૂકી દો અને તેને આવરી લો.પાંચ મિનિટ પછી આ પાણીને ગાળીને પીવો.તમે સુંગધી પાનવાળી એક વિલાયતી વનસ્પતિ સાથે બીજું પીણું બનાવી શકો છો. સુંગધી પાનવાળી એક વિલાયતી વનસ્પતિ રસના ક્વાર્ટર કપમાં અડધો કપ પાણી ઉમેરો આ પછી,આ મિશ્રણમાં થોડું મધ અને થોડા ટીપાં લીંબુ નાંખો.તમે દિવસમાં બે વાર આ મિશ્રણ પીતા હોવ.કિડની સ્વચ્છ રહેશે.

દહીં.દહીંમાં પ્રોબાયોટિક બેક્ટેરિયા હોય છે.તે પાચનમાં સુધારો કરે છે.દહીંમાં જોવા મળતા પ્રોબાયોટીક બેક્ટેરિયા માત્ર કિડનીને જ સાફ કરે છે,પણ રોગપ્રતિકારક શક્તિમાં સારા બેક્ટેરિયાને મજબૂત બનાવે છે.ખાટમી.ખાટમીમાં ફોલિક એસિડ,વિટામિન એ,વિટામિન બી 6, વિટામિન સી જોવા મળે છે.તેમાં પોટેશિયમ ઓછું હોય છે. તેથી,કિડનીને સ્વચ્છ રાખવા માટે કેપ્સિકમ ખૂબ ઉપયોગી માનવામાં આવે છે.

સેલેરી.આ પાંદડાવાળા લીલા છોડમાં મૂત્રવર્ધક પદાર્થ તત્વો હોય છે.તેના ઉપયોગથી પેશાબની માત્રા વધે છે અને કિડનીમાં હાજર હાનિકારક પદાર્થો પેશાબ દ્વારા શરીરમાંથી બહાર નીકળી જાય છે.તમે તેનો ઉપયોગ રસ તરીકે કરી શકો છો. તમે તેના પાનનો રસ બનાવી શકો છો અને પી શકો છો. દરરોજ એક ગ્લાસ સેલરિ જ્યુસ પીવાથી તમારી કિડનીમાં ચમત્કારિક પરિવર્તન થઈ શકે છે.કિડની પહેલા કરતાં ઘણી સ્વસ્થ હશે.આ સાથે,કિડની સ્ટોનનું જોખમ પણ ઘણી હદ સુધી દૂર થઈ જશે.

દૂધી.ડેંડિલિઅ જેને હિન્દીમાં દુધી પણ કહેવામાં આવે છે,તે પીળા ફૂલોનો છોડ છે. મૂત્રવર્ધક પદાર્થ તેની અંદર જોવા મળે છે, જે પેશાબની માત્રામાં વધારો કરે છે.તેના ઉપયોગથી યકૃત તેમજ કિડની સાફ થાય છે.તેના ઉપયોગથી પેશાબની નળીઓનો વિસ્તાર ચેપ પણ દૂર કરી શકાય છે.સામાન્ય રીતે આ છોડનો દાંડો સરેરાશ તરીકે વપરાય છે. ઉપયોગમાં લેવાતી પદ્ધતિ નીચે મુજબ છે.એક કપ પાણીમાં બે નાના ચમચી દૂધના મૂળને પાંચ મિનિટ સુધી ઉકાળો.ઉકળતા પછી તેને દસ મિનિટ માટે મૂકો.દસ મિનિટ પછી તેને ગાળી લો અને તેને મધ સાથે પીવો.આ ચા એક અઠવાડિયા સુધી દરરોજ બે વાર પીવો.

વીંછી વનસ્પતિ.જેને વનસ્પતિ રૂપે ઉર્ટિકા ડાયોકા નામ આપવામાં આવ્યું છે, તે મૂત્રવર્ધક પદાર્થ પણ છે,જે પેશાબમાં વધારો કરે છે અને કિડનીમાંથી હાનિકારક પદાર્થોનું વિસર્જન કરે છે. તે કિડનીને ડિટોક્સિફિકેશન કરવામાં ખૂબ મદદગાર છે.તે સામાન્ય રીતે ચા તરીકે વપરાય છે.ચા બનાવવાની રીત નીચે મુજબ છે.પાણીમાં બે ચમચી તાજી વીંછીનાં પાન ઉકાળો. ઉકળતા પછી, તેને દસ મિનિટ માટે ઉકાળો તેને દસ મિનિટ પછી ગાડવું અને આ ચાને મધ સાથે લો.લાંબા ગાળાના ફાયદા માટે દર અઠવાડિયે દરરોજ બે વાર તેને પીવો.

અસ્વ ગંધા.
અશ્વ પંથ એક આયુર્વેદિક વનસ્પતિ છે.આયુર્વેદની સાથે કિડનીને સુધારવા માટેની અન્ય તબીબી પદ્ધતિઓમાં પણ તે વર્ણવવામાં આવ્યું છે.તેમાં મૂત્રવર્ધક પદાર્થ પણ છે જે પેશાબમાં વધારો કરે છે અને કિડનીને ડિટોક્સિફાઇ કરે છે. તેમાં હાજર એન્ટી ઓક્સિડેન્ટ પેશાબની વ્યવસ્થાને અદ્યતન અને મજબૂત બનાવે છે અને ચેપથી બચાવે છે.અશ્વ ગંધા ચા બનાવવા માટે,બે-ત્રણ ચમચી અશ્વ પુચ્છાનાં પાન લો અને એક કપ ઉકળતા પાણીથી ઢાંકી દો. તેને પાંચથી દસ મિનિટ માટે રહેવા દો અને ત્યારબાદ તેને ગાળીને મધ સાથે પીવો.શ્રેષ્ઠ પરિણામો માટે,આ ચાને અઠવાડિયામાં દિવસમાં બે કે ત્રણ વખત પીવો.

મકાઈ રેસા.મકાઈના રેસાનો ઉપયોગ કિડનીને લગતી સમસ્યાઓ હલ કરવા માટે પણ થાય છે. તેના ઉપયોગથી, મૂત્રાશયની ચેપ, કિડનીના પત્થરો અને પેશાબની અન્ય વિકારો દૂર થાય છે. ઉપયોગમાં લેવાતી પદ્ધતિ નીચે મુજબ છે.એક કપ પાણીમાં બે નાના ચમચી કોર્ન ફાઇબર ઉકાળો.ઉકળતા પછી તેને દસ મિનિટ માટે રહેવા દો. ત્યારબાદ આ પાણીને ગાળી લો અને તેને મધ સાથે મિક્સ કરો.

મેથી.મેથીનો ઉપયોગ સામાન્ય રીતે ખાવામાં થાય છે પરંતુ મેથીમાં ઓષધીય ગુણ પણ છે.મેથીનો ઉપયોગ કિડનીમાં પત્થરોની રચનાને રોકી શકે છે. તે કિડનીમાંથી યુરિયાની માત્રા ઘટાડે છે અને હિમોગ્લોબિન ઉત્પન્ન કરે છે.દરરોજ સવારે ખાલી પેટ પર મેથીનું પાણી પીવાથી કિડની પણ સાફ રહે છે અને કોઈ વિકાર થતો નથી.દરરોજ રાત્રે સુતા પહેલા એક કપ અડધો કપ મેથીના પાણીમાં પલાળો અને દરરોજ સવારે આ મેથીનું પાણી પીવો.આ પાણી નિયમિત પીવાથી કિડનીના રોગો થવાની સંભાવના ઓછી થાય છે.

લીંબુ.લીંબુમાં વિટામિન સી હોય છે.જે શરીરમાંથી ઝેર દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.સમજાવો કે દરરોજ એક ગ્લાસ પાણીમાં લીંબુનો રસ પીસીને તમે કિડનીને શુદ્ધ કરી શકો છો.કિડનીને લગતા રોગોમાં પણ તેનો ફાયદો છે.આદુ.કિડનીની સફાઇ માટે આદુ ખૂબ જ ઉપયોગી છે.કારણ કે આદુમાં ક્લોરિન,આયોડિન,વિટામિન અને કેલ્શિયમ સહિત ઘણા પોષક તત્વો હોય છે, જે કિડનીમાંથી ઝેર બહાર કાઢવા છે.આદુનો ઉપયોગ કરવાથી તમે કિડનીની સમસ્યાઓથી બચી શકો છો.

About bhai bhai

Check Also

માસિક ધર્મમા અનિયમિતતા આપી શકે છે આ ગંભીર બિમારીને આમત્રણ,નથી ખબર તો આજે જ જાણીલો….

મહિલાઓની એવી સમસ્યા વિશે જે દરેક મહિલા પોતાના જીવન કાળ દરમિયાન પસાર થવુ પડે છે …