ગેસ કે પેટ ફૂલવાની સમસ્યા થી છો પરેશાન તો કરો આ ઉપાય,મિનિટો માં મળી જશે છુટકારો…

પેટમાં ગેસ હોવું સામાન્ય છે પરંતુ ઘણી વખત તેનાથી છાતીમાં દુખાવો પણ થાય છે.ગેસ ભયંકર રીતે માથામાં ઉગે છે અને ઉલટી થવાનું શરૂ કરે છે.જો તમને પણ જોખમી રીતે ગેસ મળે છે તો પછી તમે ઘરેલું દવાઓને બદલીને ઘરેથી આ રોગને દૂર કરી શકો છો.ખરેખર, ગેસનું નિર્માણ પેટનું ફૂલવું અને પાચન સમસ્યાઓનું કારણ બને છે.જો તમને વધારે ગેસ આવે છે,તો તેને થોડું પણ ન લો કારણ કે તેનાથી પેટના જીવલેણ રોગો થઈ શકે છે.પેટનું ફૂલવું અને ગેસની રચના પર,તમે તેને ઘરે હાજર વસ્તુઓથી સારવાર કરી શકો છો અને આ રોગમાંથી મૂળમાંથી છૂટકારો મેળવી શકો છો ચાલો આપણે જાણીએ કે કેવી રીતે પેટમાં ઉત્પન્ન થતા ગેસને ઘરેલું ઉપાયોથી દૂર કરી શકાય છે.

લીંબુ અને બેકિંગ સોડા.જો તમે ગેસ સાથે સંઘર્ષ કરી રહ્યા છો,તો તમારે દરરોજ ખાલી પેટ પર એક ચમચી બેકિંગ સોડા સાથે લીંબુનો રસ પીવો જોઈએ.તેને પીવાથી તમે એક ક્ષણમાં ગેસની સમસ્યામાંથી છૂટકારો મેળવશો.હીંગ.હીંગ ખોરાકનો સ્વાદ વધારે છે,ગેસની સમસ્યામાં પણ હીંગ ખૂબ ફાયદાકારક છે.તમે એક ગ્લાસ ગરમ પાણીમાં હીંગ પીવો છો.આ તમારી ગેસ સમસ્યા હલ કરશે.દિવસમાં લગભગ બે થી ત્રણ હીંગ પાણી પીવો.

કાળા મરી.કાળા મરી ગેસની સમસ્યાને પણ દૂર કરે છે.કાળા મરીનું સેવન કરવાથી ગેસની સમસ્યામાં રાહત મળે છે,પરંતુ તે પાચનશક્તિ પણ બરાબર રાખે છે.જો પેટમાં ગેસ છે તો તમે દૂધમાં ભેળવેલી કાળા મરી પી શકો છો.તજ.તજનું સેવન કરવાથી ગેસની સમસ્યા પણ સમાપ્ત થાય છે. ગેસના કિસ્સામાં તમે તજને પાણીમાં ઉકાળો અને પછી તેને ઠંડુ કરો.દરરોજ સવારે ખાલી પેટ પર તજનું પાણી પીવો.જો તમને તેનો સ્વાદ ગમતો નથી,તો તમે તેમાં મધ પણ ઉમેરી શકો છો.

લસણ.લસણ આરોગ્ય માટે ખૂબ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. ગેસની આવી સમસ્યામાં લસણ ખાવાનું ખૂબ ફાયદાકારક છે. જ્યારે તમારા પેટમાં ગેસ હોય છે, ત્યારે તે સમયે લસણને જીરું,ઉભેલા કોથમીર વડે ઉકાળો.હવે રોજ રોજ બે વાર તેનું સેવન કરવાથી ગેસની સમસ્યા સમાપ્ત થઈ જશે.છાશ.છાશમાં કાળા મીઠું અને સેલરિ નાખીને પીવાથી ગેસની સમસ્યામાં રાહત મળે છે.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …