બુદ્ધિશાળી હોઈ છે આવી સ્ત્રીઓ,જે પોતાના પતિ ની આ 3 ગુપ્ત વાતો કોઈ ને જણાવતી નથી….

નમસ્કાર મિત્રો આજના આ લેખમા તમારુ સ્વાગત છે અને આજના આ લેખમા આજે આપણે વાત કરીશુ કે સમજદાર મહિલા તે છે જે પોતાની અમુક વાતો ગુપ્ત રાખવાનું પસંદ કરે છે અને આ ગુપ્ત વાતો કઇ છે તે જાણવા તમારે આ લેખ ને અંત સુધી વાંચવો પડશે. પતિ અને પત્નીનો સબંધ આ દુનિયાનો સૌથી ખાસ સબંધ હોય છે મિત્રો કહેવાય છે કે જોડીઓ સ્વર્ગમા બનાવવામા આવે છે અને ધરતી ઉપર તેમનુ મિલન થાય છે અને મિત્રો આપણા સમાજમા તો અત્યારે પણ અરેંજ મેરેજ કરવામા આવે છે.

જ્યા એક છોકરો અને છોકરીઓ એકબીજાને જાણ્યા વગર એકબીજાનો સાથ આપવા તૈયાર થઇ જાય છે મિત્રો આવા મામલામા પતિ પત્નીનો સબંધ ખુબજ મજબુત બની જાય છે મિત્રો જ્યારે પણ તમે કોઇને જાણ્યા વગર કોઇની સાથે પોતાની આખી જિંદગી તેની સાથે જીવવા તૈયાર થઈ જાવ છો તો તેને પતિ પત્નીનો સબંધ કહેવામા આવે છે જે એક પોતાની નજર મા એક અનમોલ સબંધ હોય છે.

મિત્રો તમને જણાવી દઈએ કે પતિ પત્નીના સબંધને બધાજ સબંધોમાથી અલગ માનવામાં આવે છે તેમજ આ પતિ પત્નીના સબંધમા ઘણીબધી ખાટી મીઠી વાતો હોય છે મિત્રો પતિ પત્ની એકબીજાને જાણ્યા વગર જ એકબીજાને અપનાવી લે છે અને પછી આખા જીવન માટે એકબીજાની સાથે રહેવા માટે તૈયાર થઈ જાય છે અને જીવનના દરેક ખરાબ અને સારા સમયને એકબીજાની સાથે રહીને તેનો સામનો કરે છે.

મિત્રો પતિ પત્ની સબંધ ભગવાન દ્વારા બનાવવા મા આવેલો એક પવિત્ર સબંધ છે મિત્રો પતિ પત્નીના સબંધમા એવી ઘણીબધી વાતો હોય છે જે તેમને સમયની સાથે વધારે મજબુત બનાવી દે છે.અને એવું કહેવામાં આવે છે કે પત્ની પતિ વિના અધૂરી હોય છે અને પતિ પત્ની વગર અધૂરો છે અને આમ જ બંને સાથે મળીને પોતાને પરિપૂર્ણ કરે છે પતિ-પત્ની બંને તેમના સંબંધોને વધુ સુંદર બનાવવા માટે કંઈક કરતા રહે છે.

જેમની સાથે તેમનો સંબંધ વધુ પ્રેમાળ બને છે પતિ-પત્નીના સંબંધોમાં સૌથી મહત્વપૂર્ણ હોય છે કે તેઓ એકબીજાને માન આપે છે અને તેના માટે એકબીજાની ઇચ્છાઓને માન આપો અને એકબીજાની લાગણીઓને સમજો તેમજ એકબીજા પરનો વિશ્વાસ ક્યારેય ઓછો ના થવા દો તેમજ લગ્ન પછી દરેક પતિ ઇચ્છે છે કે તેની પત્ની તેને ખૂબ પ્રેમ કરે જ્યારે પત્ની પણ ઇચ્છે છે કે તેનો પતિ હંમેશા તેની સાથે ઉભો રહે.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે પતિ ઘણી ઇન્ડો-ઇરાની ભાષાઓમાં સ્વામી અથવા માલિક માટેનો એક શબ્દ છે.અને તે સંસ્કૃત, હિન્દી, અવસ્તાઇ પર્સિયન અને અન્ય ઘણી ભાષાઓ માં જોવા મળે છે અને તેનું સ્ત્રીની રૂપ પત્ની છે એટલે કે સ્વામીની અથવા માલકીન આ શબ્દ ઘણીવાર લખપતિ,સેનાપતિ અને ક્ષેત્રપતિ જેવા અન્ય શબ્દોની માલિકી બતાવવા માટે ઉમેરવામાં આવે છે.

અને આધુનિક હિન્દી, નેપાળી, બંગાળી અને અન્ય ઈન્ડો-આર્યન ભાષાઓમાં પતિ શબ્દનો અર્થ પતિ અને પત્ની નો અર્થ બીવી છે અને તે કપલ જેવા શબ્દોમાં પણ વપરાય છે જેનો અર્થ છે અને ઘરની માલિક-માલકિન આચાર્ય ચાણક્ય એક મહાન વિદ્વાન હોવા ઉપરાંત સારી નીતિની કાર હતી.અને મિત્રો આજના આ લેખમાં આજે અમે તમને ચાણક્ય નીતિમાં ઉલ્લેખિત મુજબની મહિલા ની તે ચાર બાબતો વિશે જણાવીશું જેની પત્નીને હંમેશા ગુપ્ત રાખવું જોઈએ.

મિત્રો તમને જણાવી દઇએ કે ચાણક્યએ કહ્યું હતું કે પતિ-પત્ની વચ્ચે હંમેશાં નાના મોટા ઝઘડાઓ થાય છે.અને પત્નીએ ઝઘડાને લગતી કોઈ પણ વાત પોતાના પિયર જઇને જાહેર ન કરવી જોઈએ કારણ કે આ સંબંધોમાં અણબનાવ લાવી શકે છે.અને ઘણીવાર જો કુટુંબના સભ્યોને પરિવાર વિશે જાણ આવે તો તે તમારાથી દૂર રહી શકે છે.

તેમજ ચાણક્ય કહે છે કે જો તમારા પતિને કોઈ પણ વસ્તુથી ડર લાગે છે, તો આ બાબત સમાજના લોકોને અને અન્ય કોઈ વ્યક્તિને ન કહેશો.અને જ્યારે પતિ તમારા પતિનો લાભ લે છે ત્યારે પતિને બીજા વ્યક્તિનો ડર ખબર પડે છે.જે તમારા પતિની મુશ્કેલીઓમાં વધારો કરી શકે છે.મિત્રો આ સિવાય ચાણક્ય કહે છે કે પત્નીએ પોતાના પતિની માંદગીને કોઈ અન્ય વ્યક્તિ અથવા સમાજના લોકોને ન કહેવી જોઈએ. જ્યારે લોકોને આ રોગ વિશે ખબર પડે છે ત્યારે તેઓ તમારા પતિને ખરાબ કરી શકે છે જે તમારી મુશ્કેલીઓ વધારી શકે છે.

તેમજ આચાર્ય ચાણક્ય કહે છે કે આપણે આપણા જીવનમાં થયેલા અપમાનને ક્યારેય કોઈની સાથે શેર ન કરવો જોઈએ તેમજ જીવનમાં ઘણી વાર આપણી સાથે મજાક કરવામાં આવે ત્યારે આવી ઘટનાઓ બને છે. જો જીવનમાં ક્યારેય તમારું અપમાન કરવામાં આવ્યું હોય તો હંમેશા તેને ગુપ્ત રાખો.મિત્રો મોટાભાગના ઘરો એટલે તુટતા નથી કારણ કે તેઓ એકબીજા સાથે ઝઘડો કરે છે, પરંતુ હંમેશાં બહારના વ્યક્તિ ઘરમાં ઝઘડો કરે છે. કહેવાનો મતલબ એ છે કે જ્યારે આપણે આપણા ઘરની વસ્તુઓ બહારના લોકોને કહેવાનું શરૂ કરીએ છીએ, ત્યારે આપણા ઘરની સૌથી નાની વસ્તુ બહારના લોકોને ખબર પડવા લાગે છે.

અને ત્યારે તેઓ આપણા ઘરનું રહસ્ય જાણે છે.અને બહારના લોકો તેનો ફાયદો ઉઠાવે છે અને કાવતરું કરીને ઘરે કાવતરાં રચે છે.તેમજ ઘરની બહારના લોકો સાથે વાત કરવાનું ક્યારેય બંધ ન કરો.અને ખાસ કરીને કોઈ પણ વ્યક્તિએ તેની પત્નીનું પાત્ર ક્યારેય વ્યક્તિ સાથે શેર ન કરવું જોઈએ કારણ કે પત્નીનો પતિ સાથે સીધો સંબંધ હોય છે.અને પતિનું અપમાન એટલે પત્નીનું અપમાન.

મિત્રો જીવનમાં ઘણી વખત આવી તક આવે છે જ્યારે આપણે પૈસાથી કંટાળી જઈએ છીએ.તેમજ આપણે આપણી સંપત્તિ ગુમાવીએ છીએ.અને પૈસાના અભાવને લીધે આપણો નૈતિક સંપૂર્ણ રીતે ઘટાડો થાય છે અને આપણે ગરીબ અનુભવવાનું શરૂ કરીએ છીએ.અને આવી સ્થિતિમાં તમારી વ્યક્તિગત સ્થિતિને બીજા લોકો સાથે કદી બોલવાનું ટાળો અને જો તમે તમારા ખોવાયેલા પૈસાની બધે ચર્ચા કરો છો, તો લોકો તમારી મજાક ઉડાવવાનું શરૂ કરશે અને તમને મદદ કરવી એ એક દૂરની વાત છે.

About bhai bhai

Check Also

શુ તમે જાણો છો કે તમારા કપાળની રેખાઓ પણ જણાવે છે તમારુ ભવિષ્ય,જાણો કેવી રીતે…….

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ …