ભારત નું સૌથી અનોખું ગામ સુવાનું ભારત માં અને ખાવાનું બીજા દેશ માં જુવો તસવીરો

આપણા દેશમાં આવા ઘણા ગામો છે, જેની સુંદરતા અદ્ભુ છે. પરંતુ આજે અમે તમને એક એવા ગામ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેને ખરેખર વિશ્વનું સૌથી અનોખું ગામ કહી શકાય. અમે વાત કરી રહ્યા છીએ લોંગવા ગામ વિશે, જે નાગાલેન્ડની રાજધાની કોહિમાથી 380 કિમી દૂર સ્થિત છે. આ ગામ તેની કુદરતી સુંદરતા માટે વધુ પ્રખ્યાત છે. જો કે, તેમાં એક અન્ય સુવિધા છે જે તેને વિશ્વના બાકીના ગામો થી અલગ પાડે છે. ખરેખર, આ ગામના લોકો બે દેશના રહેવાશી છે. હા, તમે તે બરાબર વાંચ્યું છે, આ ગામના લોકો પાસે બે દેશોની નાગરિકતા છે.

આ ગામના લોકોને બે દેશની નાગરિકતા મળે છે શું તમે ક્યારેય વિચાર કરી શકો છો કે તમારા પોતાના દેશમાં એક એવી જગ્યા હશે જ્યાં લોકો કોઈ પણ પ્રતિબંધ વિના અન્ય દેશોમાં આવી શકે? ના ના પરંતુ, આપણા જ દેશમાં એક એવું ગામ છે જ્યાં સ્થાનિક લોકો વિઝા વિના સરળતાથી બીજા દેશમાં આવી શકે છે. આ ગામના લોકો પાસે બે દેશોની નાગરિકતા છે.તમને જણાવી દઈએ કે લોંગવા ભારતની પૂર્વ આંતરરાષ્ટ્રીય સરહદ પર સ્થિત છે. આ ગામ વિશેષ છે કારણ કે આ ગામની મધ્યમાં ભારત અને મ્યાનમારની આંતરરાષ્ટ્રીય સરહદ પસાર થાય છે. જેના કારણે અહીંના લોકોને બે દેશોની નાગરિકતા મળી છે.

લોંગવા ગામ – એક ગામ, બે દેશ નાગાલેન્ડ ભારતની સાત સિસ્ટર્સ ના નામ થી જાનીતુ ,એ 7 રાજ્યોમાંનું એક છે, જેમાં 11 જિલ્લાઓનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. તેમાંથી, મોન જિલ્લો રાજ્યના ઉત્તર ભાગમાં સ્થિત છે. મોન જિલ્લાના મોટા ગામોમાંનું એક ગામ લોંગવા છે. તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે ભારત અને મ્યાનમાર વચ્ચેના આ ગામનો અડધો ભાગ ભારતમાં અને અડધો ભાગ મ્યાનમારમાં આવે છે.વિશેષ વાત એ છે કે લોંગવાના મધ્યમાં આંતરરાષ્ટ્રીય સરહદ પસાર થવા છતાં આ ગામના લોકોને બે દેશમાં વહેંચ્યા વિના બંને દેશોની નાગરિકતા આપવામાં આવી છે. 2011 ની વસ્તી ગણતરી મુજબ અહીં 732 પરિવારો વસવાટ કરે છે, જેની કુલ વસ્તી 5132 છે.

બે દેશોની સરહદ રાજાના ઘરની વચ્ચેથી પસાર થાય છે અહીં કોન્યાક નાગા આદિજાતિ વસે છે, જે અહીંની 16 જાતિઓમાં સૌથી મોટી છે. એક સમય હતો જ્યારે અહીંના કોન્યાક નાગા જાતિના લોકો માથાકૂટ માટે પ્રખ્યાત હતા. આ જનજાતિના વડાને અંગા કહેવામાં આવે છે. કોન્યાક જનજાતિનો એક ભાગ આસપાસના 75 ગામો પર રાજ કરે છે.

એટલે કે, આંગાનો શાસન મ્યાનમારથી અરુણાચલ પ્રદેશ સુધી વિસ્તરિત છે. જો કે સરકાર હવે આ ગામના વિકાસ પર ધ્યાન આપી રહી છે અને અનેક સરકારી યોજનાઓ દ્વારા અહીંના આદિવાસીઓને મુખ્ય ધારા સાથે જોડવાનું કામ કરવામાં આવી રહ્યું છે. સરકારે આ જનજાતિના બાળકોના શિક્ષણ માટે અનેક શાળાઓ પણ ખોલ્યા છે.

About bhai bhai

Check Also

શુ તમે જાણો છો કે તમારા કપાળની રેખાઓ પણ જણાવે છે તમારુ ભવિષ્ય,જાણો કેવી રીતે…….

મિત્રો આ લેખમાં હું આપણું સ્વાગત કરું છું તેમજ આજે હું તમારા માટે એક સાવ …