આ રીતે મિનિટો માં દૂર થઈ જશે દાંત પર પડેલા તમાકુના અને ગુટખા ના ડાઘ…

દાંત ઉપરના કોઈપણ ડાઘ તમારી સુંદરતા બગાડી શકે છે. તમાકુ ખાતા લોકો દાંતમાં દાગ હોવાની ફરિયાદ કરે છે. દાંત પરની કોઈપણ ગળફાળને લીધે તેમના પર બેક્ટેરિયા થવાનું જોખમ વધી જાય છે. આ કિસ્સામાં, દાંતમાં ઘણા પ્રકારના ચેપનું જોખમ નોંધપાત્ર રીતે વધે છે. તેથી જ સમયસર તમારા દાંત ઉપરના ડાઘ દૂર કરવા જરૂરી છે.

આ રીતે, દાંતની બરાબર સાફ સફાઇ ન કરવાને કારણે, દાગને કારણે ખોરાક અટકી જાય છે. પરંતુ મોટાભાગના લોકો તમાકુને કારણે દાંતની સુંદરતા બગાડે છે. આવા લોકો માટે, આજે અમે તમને કેટલાક ઉપાય જણાવી રહ્યા છીએ, જેના ઉપયોગથી તમે તમાકુના કારણે દાંતના કચરામાંથી છૂટકારો મેળવવા માટે ઉપયોગ કરી શકો છો.

1- દાંતના દાગથી છૂટકારો મેળવવાનો શ્રેષ્ઠ માર્ગ એ છે કે નિયમિતપણે દિવસમાં બે વાર બ્રશ કરવું. માઉથવોશ પણ જરૂરી છે. આ તમારા દાંત પર ગંદકી વધારવાને અટકાવતું નથી, અને જો તે એકઠા થઈ ગયું છે, તો તે પણ થોડા દિવસોમાં બાકી છે. તમારા દાંત જેટલા સરળ અને સાફ છે, તે ડાઘ ઓછો થવાની સંભાવના છે.

2- બેકિંગ સોડાના ઉપયોગથી દાંત પર લાગેલા ડાઘ દૂર થઈ શકે છે. દરરોજ બ્રશ કર્યા પછી તમારા દાંત પર બેકિંગ સોડા પાવડરને ઘસવું. તેનાથી ટૂંક સમયમાં તમારા દાંત ચમકશે.3- નિયમિતપણે ગાજરનું સેવન કરવાથી તમારા દાંતને ગંદકીથી પણ બચાવી શકાય છે. ગાજરમાં હાજર તંતુઓ જમતી વખતે દાંતને યોગ્ય રીતે સાફ કરે છે. આને કારણે, ફોલ્લીઓ મજબૂત થતો નથી. તો જો તમારે ચમકતા દાંત લેવા માંગતા હોય તો દરરોજ ગાજર ખાવાનું શરૂ કરો.

4.તમાકુ ખાવાનું – જો દાંતમાં પીળો આવે છે, તો તમે તેને હટાવવા માટે હળદરનો ઉપયોગ કરી શકો છો. હળદરમાં સરસવનું તેલ અને મીઠું નાખીને પેસ્ટ બનાવો. દરરોજ સવારે તેની સાથે બ્રશ કરવાથી, દાંતની કમકમાટી ચોક્કસપણે દૂર થઈ જાય છે.5- જો તમે તમારા દાંત સાફ અને ચળકતા રાખવા માંગતા હો, તો આજે તમાકુ ખાવાનું બંધ કરો. તમાકુનું સેવન કરવાથી તમારા દાંત જ બગડે છે, પરંતુ તમે કેન્સર, ફેફસાના રોગ અને અંધત્વ જેવા ગંભીર રોગોના પણ શિકાર બની શકો છો.

About bhai bhai

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …