5 મંગળવાર કરો આ ઉપાય,કરોડપતિ બનતા તમને કોઈ નહીં રોકી શકે,થશે ઘર માં ધન નો વરસાદ…

નમસ્કાર મિત્રો અમારા આ આર્ટિકલમાં આપ સર્વેનું હાર્દિક સ્વાગત છે જ્યોતિષ શાસ્ત્ર વાસ્તુ શાસ્ત્ર સમુદ્ર શાસ્ત્ર આવી કેટલીક શાખાઓ છે જેના ઉપયોગથી આપણે જીવનમાં આવતી મુશ્કેલીઓનો વલણ ફેરવી શકીએ છીએ જ્યારે લોકો મુશ્કેલી અનુભવે છે ત્યારે આ શાસ્ત્રીય ઉપાયનો ઉપયોગ કરે છે પરંતુ આજે અમે તમને જે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ તે જાણ્યા પછી તમે પણ આ કાર્યો કરતા પહેલા એક હજાર વાર વિચારશો અને ક્યારેય તે કરવા વિશે વિચારશો નહીં કારણ કે જો તમે આ કામો કરવાનું વિચારતા હો તો પણ તમારે એકવાર તમારી સાથે વિચાર કરવો જ જોઇએ તે શક્ય છે.

મિત્રો કહેવાય છે કે હનુમાનજી શિવજીનો જ એક અવતાર છે માટે હનુમાનજીની પૂજાનું એક વિશેષ મહત્વ રહેલું છ કહેવાય છે કે શિવજીની જેમ હનુમાનજી પણ જો કોઈ વ્યક્તિ પર પ્રસન્ન થઇ જાય તો તેમને કોઈ વાતની ખોટ નથી રહેતી અને તે વ્યક્તિના દરેક વિઘ્નો હનુમાનજી દુર કરે છે જેથી તે વ્યક્તિને દરેક કાર્યોમાં સફળતા મળે છે.

હનુમાનજીની વાત કરીએ તો કળયુગમાં હાજરાહજૂર દેવતા હોય તો તે છે હનુમાનજી કારણ કે ભગવાન રામ જ્યારે વૈકુઠ પરત ફરી રહ્યા હતા ત્યારે તેમણે હનુમાનજીને આદેશ આપ્યો હતો કળયુગમાં પણ હનુમાનજી મૃત્યુલોક પર બિરાજમાન રહેશે અને અહીંના દરેક કાર્યો સંભાળે તેથી આજે પણ હનુમાનજી મૃત્યુલોક પર જ છે તો મિત્રો હનુમાનજીને જો પ્રસન્ન કરવામાં આવે તો તે આપણા દરેક કાર્યોમાં સફળતા અપાવે છે.

તમે મંગળવારે વહેલી સવારે ઉઠો અને સ્નાન કર્યા પછી હનુમાનજીની સામે સરસવના તેલનો દીવો બાળી લો અને તે પછી લાલ રંગનું કાપડ લો આ કપડાની અંદર સોપારી અને પીપલના 5 દાણાવાળી ચાંદીનો સિક્કો નાની ગદા બનાવેલી રાખો તે પછી આ બધી વસ્તુઓની કુમકુમથી પૂજા કરો.આ પછી તમે હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરો અને ત્યારબાદ આરતી કરો પૂજા પૂરો થયા પછી છેવટે આ કાપડમાં રાખેલી બધી સામગ્રી રાખો તે પછી આવતા મંગળવારે ફરીથી પોટલી ખોલો અને ફરીથી પૂજાના પાઠ કરો 5 મંગળવાર કરવાના છે.

મિત્રો તમે ઈચ્છો છો કે તમારા જીવનમાં આવતા સંકટ અને કાર્યોમાં આવતા વિઘ્ન દુર થઇ જાય તો તેના માટે સંકટમોચન હનુમાનજીનો આ ઉપાય કરવો એક છાલવાળુ નારિયેળ લઈ તેના પર સિંદુર લગાવી કાચો દોરો બાંધીને ચોખા ચડાવવાના છે અને આ નારિયેળને સાથે રાખી હનુમાનજીની પૂજા કરવી ત્યાર બાદ જે પૂજા સ્થળ પર હનુમાનજીનો ફોટો કે મૂર્તિ હોય ત્યાં રાખી દેવું. આવું કરવાથી વિઘ્નો દુર થશે અને કાર્યો સફળ થશે.

જો તમારી કોઈ મનોકામના પૂરી નથી થઇ રહી તો તે પૂર્ણ કરવા માટે પીપળાના વૃક્ષની નીચે સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવવો અને ઓમ રામદુતાય નામ મંત્રનો 108 વખત જાપ કરવો તેનાથી દરેક મુશ્કેલીઓ દુર થશે અને દરેક મનોકામના પૂર્ણ પણ થશે.તમારી મનોકામના પૂર્ણ થાય તેના માટે તમારે હનુમાનજીના મંદિર પર ચડાવવામાં આવતી ધજાનું દાન કરવાનું છે તેમજ વાંદરાઓને ચણા ખવડાવવા જોઈએ અને મંગળવારે તો ખાસ ચણા ખવડાવવા અને અન્ય દિવસો પર પણ ખવડાવવા આ ઉપાયથી હનુમાનજીની કૃપાથી મનોકામના પૂર્ણ થશે.

આ ઉપરાંત હજુ એક ઉપાય છે જે તમારી દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરશે તેના માટે મંગળવારના દિવસે પીપળાના 11 પાંદડા લઇ તેને સ્વચ્છ પાણીથી ધોઈને તેના પર ચંદન અથવા કંકુથી શ્રી રામ લખીને હનુમાનજીને ચડાવવા પરંતુ આ પાંદ હનુમાનજીના પગ પર નહિ મસ્તિષ્ક પર અથવા મૂર્તિની આગળ ચડાવવા.કોઈ વિદ્યાર્થી પરીક્ષાની તૈયારી કરી રહ્યા છે અથવા તો કોઈ સરકારી નોકરીમાં પાસ થવા માંગો છો તો આ ઉપાય કરવો જોઈએ તેના માટે હનુમાનજીને ચમેલીના તેલનો દીવો કરવો જોઈએ તેમજ સિંદુર અને લાલ લંગોટ હનુમાનજીને અર્પિત કરવા આ કાર્ય જો નિયમિત કરવામાં આવે તો પરીક્ષામાં અવશ્ય સફળતા મળશે.

મનવાંછિત ફળ પ્રાપ્ત કરવા માટે છાલવાળા નારિયેળ પર સિંદુર લગાવી તેના પર કાચો દોરો બાંધીને હનુમાનજીને ચડાવવો તેનાથી પણ હનુમાનજીની કૃપા પ્રાપ્ત થશે અને મનોકામના પૂર્ણ થશે જ્યારે કોઈ તમને તેનો દુશ્મન માને છે તો તેને નબળા પાડવા માટે તમે આ ઉપાય કરી શકો છો ઘરમાં હનુમાનજીનો ફોટો એવી રીતે લગાવો કે હનુમાનજીનું મુખ દક્ષીણ દિશામાં આવે.

About bhai bhai

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …