શત્રુઘ્ન સિંહાએ બે વાર કરી હતી પત્ની સાથે બેવફાઈ,આ અભિનેત્રી સાથે હતું અફેયર.

શત્રુઘ્ન સિંહા બોલિવૂડના ખૂબ જ પ્રખ્યાત અભિનેતા રહ્યા છે અને ફિલ્મોમાં કામ કર્યા બાદ શત્રુઘ્ન સિંહા હવે કોંગ્રેસ પાર્ટીના નેતા છે અને શત્રુઘન લાંબા સમયથી ભાજપના સ્ટાર પ્રચારક અને અટલ બિહારી વાજપેયીની સરકારમાં મંત્રી પણ રહ્યા છે. આજે શત્રુઘ્ન સિંહાનો જન્મદિવસ પણ છે અને આ પ્રસંગે અમે તમને શત્રુઘ્ન સિંહાના જીવન સાથે જોડાયેલી કેટલીક વિશેષ વાતો જણાવીશું. શત્રુઘ્ન સિંહાએ 1992 માં રાજકીય સફરની શરૂઆત કરી હતી અને તે સમયે શત્રુઘ્ન સિંહા નવી દિલ્હી બેઠક કોંગ્રેસમાંથી રાજેશ ખન્નાની સામે ઉભા હતા. પણ અમે તમને જણાવી દઇએ કે શત્રુઘ્ન સિંહા આ ચૂંટણી હારી ગયા હતા પણ સમયની સાથે પાર્ટીમાં તેમનું સ્થાન ખૂબ જ વિશેષ બન્યું હતું અને શત્રુઘ્ન સિંહા 1996 થી 2008 દરમિયાન બે વખત રાજ્યસભાના સાંસદ હતા.

2009 માં શત્રુઘ્ન સિંહા પ્રથમ વાર પટના સાહિબથી ચૂંટણી જીત્યા હતા અને શત્રુઘ્ન સિંહાએ 2014 માં પણ ચૂંટણી 55 ટકા મતોથી જીતી હતી પણ મંત્રીમંડળમાં સ્થાન ન હોવાને કારણે તેઓ ભારતીય જનતા પાર્ટીથી નારાજ થયા અને ભારતીય જનતા પાર્ટી છોડી દીધી હતી અને ત્યારબાદથી જ શત્રુઘ્ન સિંહા ભારતીય જનતા પાર્ટી વિરુદ્ધ રેટરમેન્ટ કરે છે અને શત્રુઘ્ન સિંહાની બોલિવૂડ કરિયર અને અંગત જીવન વિશે વાત કરીએ તો જાન્યુઆરી 2016 માં પ્રકાશિત પુસ્તક કંઈપણ બટ ખામોશ માં રીના રાય અને શત્રુઘ્ન સિંહાના સંબંધ વિશે ઘણું લખાયું છે અને આ પુસ્તક શત્રુઘ્ન સિંહાના જીવન પર આધારિત છે.

આ પુસ્તકના લેખક ભરત એસ પ્રધાને આ પુસ્તકમાં શત્રુઘ્ન સિંહાના જીવન સાથે જોડાયેલી એક ઘટના વિશે જણાવ્યું છે. જ્યારે શત્રુઘ્ન સિંહાએ રીના રોયના લગ્નની વાત સાંભળી હતી ત્યારે તેઓ બાળકોની જેમ રડવા લાગ્યા હતા ત્યારે શત્રુઘ્ન સિંહાએ દેવ આનંદની ફિલ્મ પ્રેમ પૂજારી થી બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો અને આ પછી શત્રુઘ્ન સિંહાએ પારસ દોસ્ત કલા પથ્થર દોસ્તાન જેવી અનેક ફિલ્મોમાં કામ કર્યું હતું અને એક મુલાકાતમાં શત્રુઘ્ન સિંહાએ કહ્યું હતું કે તે 7 વર્ષથી રીના રાય સાથે સંબંધમાં થયો હતો. શત્રુઘ્ન સિંહા લગ્ન કર્યા પછી ઘણા વર્ષોથી રીના રાય સાથે મળ્યા હતા અને આ વાતનો તેમના જીવન પર આધારિત પુસ્તકમાં પણ ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો હતો.

એક અંગ્રેજી મેગેઝિનના કવર લાંચના પ્રોગ્રામ દરમિયાન શત્રુઘ્ન સિંહાએ જણાવ્યું હતું કે તેની પત્ની પૂનમે તેને બે વાર લાલ હાથે પકડ્યો હતો અને શત્રુઘ્ન સિંહાએ કહ્યું હતું કે પ્રથમ વખત પકડાયા બાદ તેની પત્ની પૂનમ સમજી ગઈ હતી અને તેને છોડી દીધી હતી અને હજુ પણ તેણે પત્નીની વાત સાંભળી ન હતી અને જ્યારે બીજી વાર શત્રુઘન તેની પત્ની સાથે છેતરપિંડી કરતો પકડાયો ત્યારે તેની પત્ની પૂનમે શત્રુઘ્ન સિંહાને તેના બાળકો વિશે વિચારવાનું કહ્યું. ત્યારબાદ તે સંપૂર્ણપણે બદલાઈ ગયો હતો અને શત્રુઘ્ન સિંહાની રીના રાય સાથેની પહેલી મુલાકાત 1972 માં એક ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન થઈ હતી. કાલિચરણ ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન બંને એકબીજાની નજીક આવી ગયા હતા અને એક મેગેઝિનને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં શત્રુઘ્ન સિંહાએ કહ્યું હતું કે રીના રાય સાથેના મારા સંબંધ હંમેશાં ઘણા સારા રહ્યા છે અને હું ખૂબ જ ખુશ છું કે રીના રોયે મને તેમના જીવનના શ્રેષ્ઠ વર્ષો આપ્યા છે.

About gujaratreport

Check Also

ઉરફી જાવેદે એવો ડ્રેસ પહેર્યો કે તસવીરો જોઈને તમારા પણ મો માં પાણી આવી જશે..

નાના પડદાની જાણીતી અભિનેત્રી અને બિગ બોસ OTT ફેમ ઉર્ફી જાવેદ તેના મનમોહક અભિનય અને …