શનિદેવનાં પ્રકોપથી બચવા માંગતા હોય તો કરો આ ઉપાય,બદલાઈ જશે કિસ્મત…

જીવનમાં દરેક વ્યક્તિ કોઈ ને કોઈ પ્રકારની સમસ્યાથી પરેશાન હોય છે. જ્યોતિષ મુજબ કુંડળી પર ગ્રહોના પ્રભાવને કારણે વ્યક્તિના જીવનમાં મુશ્કેલીઓ આવે છે. ઘણા લોકો જીવનમાં સમસ્યાને કારણે પરેશાન હોય છે અને એ સમસ્યાઓ પણ ફરી જવાનું નામ નથી લેતી.

અને દરેક વ્યક્તિના જીવનમાં ચોક્કસપણે એવો સમય આવે છે જ્યારે તેના પર દુ: ખનો પર્વત તૂટી જાય છે. શાસ્ત્ર મુજબ, સામાન્ય રીતે આ ત્યારે જ થાય છે જ્યારે તમારી કુંડળી ભારે હોય. તમે સાંભળ્યું જ હશે કે નવ ગ્રહોમાંથી શનિ એકમાત્ર એવા છે જેનો ક્રોધ અન્ય ગ્રહો કરતા વધારે હોય છે.

શનિનો ક્રોધ તેના પર આવતી કુંડળીની સ્થિતિને બદલી દે છે. આવી સ્થિતિમાં, જો તમારા પર પણ શનિદેવનો પ્રકોપ આવે છે, તો નિશ્ચિતપણે તમને અમર્યાદિત વેદનાઓનો સામનો કરવો પડશે. અને તમે આ વેદનાઓથી પરેશાન થશો.જો આ કિસ્સો છે, તો અમે અહીં તમને શનિના આ ક્રોધથી કેવી રીતે બચવું તે વિશે જણાવીશું, જેના પછી, શનિદેવના ક્રોધની લાગણી પ્રેમમાં બદલાઈ જશે.

શનિદેવને પ્રસન્ન કરવા માટે પ્રથમ કામ આ કરો.

જો તમેં શનિદેવને પ્રસન્ન કરવા માંગતા હોય તો તમે તેમને તમારા ઘરેથી જ શરૂ કરી શકો છો. તમારે ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે તમારી નાની ભૂલોને કારણે શનિદેવ ગુસ્સે થાય છે, તેથી તેમના પ્રકોપથી બચવા માટે સૌ પ્રથમ તમારે તમારા માતાપિતાને ખુશ રાખવા જોઈએ. સજો તમે તમારા માતાપિતાનો આદર કરો છો અને તેમની પૂરા દિલથી સેવા કરો છો, તો શનિદેવ તમારી સાથે પ્રસન્ન થશે. બીજી બાજુ, જો તમે ઘરેથી દૂર રહો છો, તો પછી તમારી વાણીમાં મધુરતા લાવો અને તેને ફોન દ્વારા જાહેર કરો. હંમેશા ધ્યાનમાં રાખો કે જો માતાપિતા તમારાથી ગુસ્સે છે, તો શનિદેવ તમારાથી ગુસ્સે છે.

શનિદેવની સાઢે સાતી નો અંત આવશે.

ઘણા લોકો શનિદેવની ધૈયા અથવા સાઢે સાતીથી. પરેશાન છે, અને કેમ ન હોઈ, કારણ કે શનિદેવની સાઢે સાતી કોઈપણ વ્યક્તિ પર પડે છે તેનો વિનાશ નક્કી છે તેના કામમાં અવરોધ ઉભો થાય છે. તેનાથી બચવા માટે તમે શનિવારે સાંજે શમીના ઝાડની મૂળ લાવો.હવે આ મૂળને કાળા કાપડમાં બાંધી તમારા જમણા હાથમાં બાંધો. આ કર્યા પછી, તમે ૐ પ્રા પ્રી પ્રૌ સઃ. શનિશ્ચરાય નમ :ના મંત્રની ત્રણ માળા જાપ કરવી જોઈએ. આ કરવાથી શનિની ધૈયા અથવા અર્ધ સદી તમારા પર સમાપ્ત થઈ જશે.

ભોલેનાથ અપાવશે શનિના ક્રોધથી મુક્તિ.

જે પણ વ્યક્તિ પર શનિદેવની નજર પર પડે છે, તેનો વિનાશ ધીમે ધીમે શરૂ થાય છે. જો તમારી સાથે પણ એવું જ કંઈક થઈ રહ્યું છે, તો તમારે ગભરાવાની જરૂર નથી, ભગવાન ભોલેનાથ તમને બચાવવા માટે મદદ કરશે. શનિદેવના ક્રોધથી બચવા માટે ભોલેનાથની ઉપાસના પણ એક અસરકારક રીત છે.તમે શિવ સહસ્ત્રનામ અથવા શિપ પંચક્ષરી મંત્રનો પાઠ કરીને શનિના ક્રોધને દૂર કરી શકો છો. આ તમારા જીવનમાં આવતા અવરોધોને દૂર કરે છે, સાથે સાથે શનિદેવના સારા આશીર્વાદ પણ મળે છે.

શનિદેવના ક્રોધથી હનુમાન જી પણ છુટકારો અપાવશે.

જો તમને ભગવાન ભોલેનાથ અથવા કોઈ અન્ય ઉપાય કરવામાં મુશ્કેલી આવી રહી છે, તો તમે હનુમાનજીના ઉપાયથી શનિદેવના ક્રોધથી રાહત મેળવી શકો છો. હા, જો તમારી કુંડળીમાં શનિ દોષ છે, તો પછી સુંદર કાંડ વાંચો અને દરરોજ મંદિરમાં મીઠો પ્રસાદ ચઢાવો લાભકરી હોઈ છે તમે તમારી ક્ષમતા અનુસાર આ મીઠો પ્રસાદ આપી શકો છો.

શમી વૃક્ષ લાભકારક છે.

જો તમારો પરિવાર અથવા તમે શનિ દોષ અથવા વાસ્તુ દોષોથી પરેશાન છો, તો શમીનું ઝાડ પણ તેનાથી બચવા માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. તેનાથી બચવા માટે ઘરમાં શમીનું વૃક્ષ વાવવાથી ફાયદો થાય છે. ધ્યાનમાં રાખો કે આ વૃક્ષ વાવ્યા પછી તમારે દરરોજ તેની પૂજા પણ કરવી પડશે. આ સાથે શનિદેવની કૃપા ઘરે રહે છે અને બધી વેદના અને દુખ દુર થાય છે.

અપરાજિતાનું ફૂલ ફળદાયી હોઈ છે.

ભગવાન શનિદેવના ક્રોધથી બચવા માટે અપરાજિત ફૂલ ખૂબ ફળદાયક માનવામાં આવે છે. આ માટે, તમારે દર શનિવારે શનિદેવને વાદળી અપાર્જિત ફૂલ ચઢાવવું પડશે. આ ઉપરાંત, તેઓની આગળ કાળા રંગની દિવેટ અને તલનો દીવો પણ કરવો જોઈએ. આ સાથે શનિવારે મહારાજ દશરથ દ્વારા લખાયેલ શનિ સ્તોત્ર પણ વાંચવો જોઈએ.

About gujaratreport

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …