ચેહરા પર ક્યારેય ન લગાવો આ પાંચ વસ્તુ નહીંતો ચેહરો થઈ જશે એટલો ખરાબ કે જોવો પણ નહીં ગમે…..

ઘણી વખત તમે તમારી ત્વચા પર એવી કેટલીક ચીજો લગાવો છો, જે ત્વચા માટે જરાય ફાયદાકારક નથી.અહીંયા કેટલીક કુદરતી વસ્તુઓ છે જેનાથી તમારે બચવું જોઈએ.દરેક સ્ત્રી ઇચ્છે છે કે તેની ત્વચા સ્વચ્છ અને ગ્લોઇંગ રહે.આ માટે, મોટાભાગની છોકરીઓ દવાને બદલે ઘરેલું ઉપાય વાપરવાનું પસંદ કરે છે. આ એટલા માટે છે કારણ કે કુદરતી વસ્તુઓના ગેરફાયદા ઓછા છે અને લાભ મેળવવાની સંભાવના ઘણી વધારે છે.

પરંતુ કેટલીકવાર માહિતીના અભાવને કારણે લોકો તેમની ત્વચા પર આવી કેટલીક ચીજો અને પ્રિસ્ક્રિપ્શનો લગાવે છે જે તેમના માટે ફાયદાકારક નથી. આજે આ લેખમાં અમે તમને કેટલીક પ્રાકૃતિક વસ્તુઓ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ, જેનો ઉપયોગ ત્વચા પર ન કરવો જોઈએ.તમે ઘણા વિડિઓઝમાં અને ઘણા લેખોમાં વાંચ્યું હશે કે એપલ સાઇડર વેનીગર ચહેરા પરથી પિમ્પલ્સ, ફોલ્લીઓ,તલ અને અન્ય સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટેનો ઉપચાર છે.

જ્યારે સત્ય એ છે કે સીધા એસીવીનો ઉપયોગ કરીને, ત્વચાના ઉપરના સ્તરમાંથી કુદરતી તેલ અદૃશ્ય થઈ જાય છે અને ત્વચા શુષ્ક અને નિર્જીવ બની જાય છે. જો તમે એપલ સીડર વિનેગારનો ઉપયોગ કરવા માંગતા હો, તો તેને પાતળા સ્તર તરીકે વાપરો. જો કે, સંવેદનશીલ ત્વચા ધરાવતા લોકોએ તેનો ઉપયોગ ન કરવો જોઇએ કારણ કે તે પ્રકૃતિમાં અમલિય હોઈ છે.સુગર સ્ક્રબ્સ સંપૂર્ણપણે લોકપ્રિય છે.

જો તમે ગૂગલ પર સુગર સ્ક્રબના ફાયદાઓ વિશે વાંચશો, તો તમને એક્ફોલિએટર્સ તરીકે બ્રાઉન અને સામાન્ય ખ શુગરનો ઉપયોગ કરવાના ઘણા પ્રકારો મળશે. જ્યારે આ સ્ક્રબ હોઠ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે, તેનો ઉપયોગ ચહેરા માટે ખૂબ કાળજીપૂર્વક કરવો જોઈએ. ભલે તમે તમારા હોઠ માટે અથવા તમારી ત્વચા માટે સુગર સ્ક્રબનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છો, કોઈએ તેની સાથે હંમેશાં આવશ્યક તેલનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ.

જો કે ચહેરા પર સુગર સ્ક્રબનો ઉપયોગ કરવાનું ટાળવું જોઈએ. તે તમારી ત્વચા પર લાલાશ અને બળતરા પેદા કરી શકે છે.પ્રથમ વસ્તુ એ છે કે તમારે વરાળ, નવશેકું પાણી અને ગરમ પાણી વચ્ચેનો તફાવત જાણવો પડશે. જેમ કે તમારે તમારા વાળ ધોવા માટે ક્યારેય ગરમ પાણીનો ઉપયોગ ન કરવો જોઇએ, તે જ રીતે ગરમ પાણીનો ઉપયોગ શરીરના ઉપરના ભાગને ધોવા માટે ન કરવો જોઇએ.

શા માટે કારણ કે આ કરવાથી, તમારી ત્વચાનું હાઇડ્રેશન ધીમે ધીમે જાય છે. જે તમારી ત્વચાને પેચી અને શુષ્ક બનાવે છે. જોકે કેટલાક કિસ્સાઓમાં નવશેકું પાણી વાપરવાનું સૂચન આપવામાં આવે છે, પરંતુ ઠંડા પાણીનો ઉપયોગ હંમેશાં ત્વચા પર થવો જોઈએ. જો તમારું સ્વાસ્થ્ય સારું નથી, તો તે કિસ્સામાં તમે ચોક્કસપણે ડોક્ટરની સલાહ લઈ શકો છો.

About gujaratreport

Check Also

હજુ આવનાર 2 દિવસ દરમિયાન ગુજરાતી માં ધોધમાર વરસાદ ની આગાહી, જાણો ક્યાં ક્યાં પડશે વરસાદ.

આજે ગુજરાત માં ખૂબ વરસાદ માહોલ જામ્યો છે ઠેર ઠેર પાણી ભરાય છે.ઘણા શહેરો ના …