આ છે હનુમાનજી નું ચમત્કારી મંદિર પથ્થર માંજ છે મૂર્તિ દર્શન માત્રથી દુર થઈ જાય છે દુઃખ,જુઓ તસવીરો..

ઉત્તરપ્રદેશના કાનપુરમાં હનુમાનજીનું એક મંદિર છે, જે સેંકડો વર્ષોથી તેમના ભક્તોની મન્નતને પૂર્ણ કરે છે. આ મંદિરની વિશેષ વાત એ છે કે દુનિયાભરમાંથી લોકો આ દુખ દૂર કરવા માટે આ મંદિરમાં આવે છે અને જ્યારે તેઓ પાછા જાય છે ત્યારે જાણે કે તેમાં કોઈ વિચિત્ર શક્તિ છે અને તેઓ ખુશી ખુશી પાછા જાય છે.

ઉત્તર પ્રદેશના કાનપુરમાં સેન્ટર સ્ટેશનથી લગભગ 15 કિલોમીટર દૂર, પંકીમાં હનુમાનજીનું મંદિર છે, જેને પંકી મંદિર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. અહીં દૂર-દૂરથી લાખો ભક્તો આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે હનુમાનજીનું આ મંદિર ખૂબ પ્રાચીન છે. અહીં આવતા તમામ ભક્તોની મનોકામના પૂર્ણ થાય છે. અહીંના લોકો કહે છે કે આ મંદિર લગભગ 400 વર્ષ જૂનું છે. તેની સ્થાપના શ્રીશ્રી1008 મહંત પુરુષોત્તમ દાસે કરી હતી.

લોકો અહીં ન અટક્યા, તેઓ કહે છે કે કાનપુર શહેરની સ્થાપના પહેલા પંકીનું હનુમાન મંદિર સ્થાપિત થયું હતું. એવું કહેવામાં આવે છે કે મહંતજી એકવાર ચિત્રકૂટથી પાછા ફરતા હતા, જ્યારે પંકી મંદિર જ્યાં હતું ત્યાં તેમણે એક ચટ્ટાન જોઈ હતી જેના પર બજરંગ બલી જોઇ શકાય છે. ત્યારે જ, તેઓએ તે સ્થાન પર મંદિર બનાવવાનું નક્કી કર્યું.

અમિત પ્રતાપ સિંઘ સતત 22 વર્ષથી પંકી મંદિર આવે છે અને બાબાને જુએ છે અને કહે છે કે જ્યાં સુધી તેઓ દિવસમાં એકવાર બાબાને જોતા નથી ત્યાં સુધી જાણે તેમનો દિવસ પૂરો થતો નથી. અમિત કહે છે કે સમસ્યા ગમે તે હોય પણ, જ્યારે તે બજરંગ બલી બાબાને જોયા પછી પાછો તેના ઘરે જાય છે, ત્યારે તેને માનસિક શાંતિ મળે છે અને સમસ્યાથી છૂટકારો મળે છે.

અમિતનું કહેવું છે કે તે 2 વર્ષની ઉંમરેથી પોતાના પિતા સાથે પંકી મંદિર આવી રહ્યો છે અને ત્યારબાદ સતત કોઈ પણ દિવસ એવો નથી આવ્યો જ્યારે તેણે બજરંગબલી બાબાના દર્શન ન કર્યા હોય.મંદિરના મહંત જિતેન્દ્ર પ્રસાદે જણાવ્યું – એવું માનવામાં આવે છે કે આ મંદિર મહાભારત કાળથી અસ્તિત્વમાં આવ્યું છે અને અહીં વૃદ્ધાશ્રમ મંગળનું પણ આયોજન કરવામાં આવ્યું છે.

About gujaratreport

Check Also

માં મોગલના પરચા અપરંપાર, યુવક ની માનતા માં મોગલે એક ઝટકા માં પુરી કરી,માનતા હોય તો જરૂર જાણો..

કચ્છના કબરાઉમાં બિરાજમાન માઁ મોગલ ધામમાં વર્ષ દરમિયાન લોખો ભક્તો આવતા હોય છે. માતાજીના આશીર્વાદ …