ઉધાર ના 500 રૂપિયા થી ઉભો કરી દીધો કરોડો નો બિઝનેસ,જે પુરુષ ના કરી શક્યો એ આ મહિલાને કરી બતાવ્યું,એક વાર જરૂર જાણો આ સક્સેસ સ્ટોરી….

જો કોરોના સમયગાળામાં ચારે બાજુથી આવતા નકારાત્મક સમાચારને ખલેલ પહોંચાડે છે, તો આ સફળતાની વાર્તા તમને ઉત્સાહથી ભરશે. તમે ઇચ્છો ત્યાં, સત્યની કહેવતને સાચી બનાવવા માટે તમારે આ સફળતાની વાર્તા વાંચવી આવશ્યક છે. તે સાચું છે કે વ્યવસાય કરવો એ દરેકની બાબત નથી, વિચારો અનન્ય છે, પરંતુ સફળતા માટે અનન્ય હોવું પૂરતું નથી. સરળ વિચારો પણ જ્યારે તેઓને સમર્પણ સાથે વાસ્તવિકતાની જમીન પર લાવવામાં આવે ત્યારે સફળ થવાની ખાતરી છે. એક મહિલાની આ વાર્તા જે મુઠ્ઠીભર ઉધાર પૈસા લઈને ગામની બહાર આવી હતી, પરંતુ કંઈક કરવાની વિનંતીથી, તેણીને તે સ્થળે દોરી ગઈ જ્યાં તેણીએ સેંકડો અને હાથ કામે લગાડ્યા છે.

કૃષ્ણ યાદવને મળો.આ એક સામાન્ય મહિલા કૃષ્ણ યાદવની વાર્તા છે. ઉત્તર પ્રદેશના બુલંદશહેરના રહેવાસી કૃષ્ણ યાદવ અને તેનો પરિવાર વર્ષ 1995-96ના વર્ષમાં ખૂબ જ ખરાબ આર્થિક તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહ્યો હતો. જ્યારે પતિ માનસિક બીમાર પડ્યો ત્યારે પરિવારની જવાબદારી તેના ખભા પર આવી ગઈ. આ મુશ્કેલ સમયમાં, તે દિલ્હી તરફ વળી માહિતીમાંથી 500 રૂપિયા ઉધાર લીધા અને દેશની રાજધાનીમાં પગ મૂક્યો. પરંતુ અજાણ્યા શહેરમાં કામ શોધવું એટલું સરળ નહોતું.

આશાની કિરણ પ્રાપ્ત થઈ.જ્યારે કામની શોધ પૂરી થઈ ન હતી, ત્યારે મજબૂરીમાં, તેમણે કમાન્ડર બી.એસ. ત્યાગી હેઠળ ખાનપુરના રેવલાલા ગામના ફાર્મ હાઉસની સંભાળ રાખવાની કામગીરી શરૂ કરી. આ કૃષ્ણ યાદવના વ્યવસાયિક વિચારનો પાયો બન્યો. આ ફાર્મ હાઉસમાં પ્લમ અને ગૂસબેરી ઓર્કાર્ડ વાવેતર કરવામાં આવ્યું હતું, જે તે સમયે બજારમાં સારી રીતે આવતું હતું. કમાન્ડનેટ ત્યાગી વૈજ્ઞાનિકોની સલાહ પર મૂલ્ય વૃદ્ધિ અને ફૂડ પ્રોસેસિંગ તકનીકોને સમજી ગયા. ફાર્મ હાઉસમાં કામ કરતી વખતે, કૃષ્ણને ખેતીનો પણ શોખ હતો, 2001 માં તેમણે ઉજ્વાના કૃષિ વિજ્ઞાન કેન્દ્રમાં ફૂડ પ્રોસેસિંગ ટેકનોલોજીની 3 મહિનાની ટેનિંગ લીધી.

વેપાર 3000 રૂપિયાથી શરૂ થયો હતો.આ તાલીમ પછી જ કૃષ્ણ દેવીએ અથાણાંના વ્યવસાયમાં હાથ મિલાવવાનું વિચાર્યું અને 3000 રૂપિયાનું રોકાણ કર્યા પછી 100 કિલો ગૂસબેરી અથાણું અને પાંચ કિલો મરચું અથાણું તૈયાર કર્યું. અથાણા વેચીને નફો મેળવ્યો. આ નફો મોટી સફળતા ન હતી પરંતુ આગળનો રસ્તો નક્કી કરવા માટે તે પૂરતું હતું. કૃષ્ણ યાદવને આ પછી પણ ઘણી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડ્યો. તેના પતિએ પણ તેનો ખૂબ ટેકો આપ્યો. કૃષ્ણાએ તેના ઘરે તમામ સામાન તૈયાર કરવાનું શરૂ કર્યું, કારાઉન્ડા કેન્ડી એક નવું ઉત્પાદન હતું. કૃષ્ણનો પતિ તેને રસ્તાની બાજુમાં ગાડીઓ મૂકીને નજફગઢમાં વેચતો હતો.

ધંધામાં ધીરે ધીરે વધારો થયો.તે દિવસોની મહેનત આશ્ચર્યજનક છે કે આજે શ્રીમતી કૃષ્ણ યાદવ ‘શ્રી કૃષ્ણ પિકલ્સ’ બ્રાન્ડના માલિક છે. ચટની, અથાણું, જામ સહિત કુલ 87 પ્રકારના ઉત્પાદનોનું ઉત્પાદન કરે છે. સેંકડો હાથ કામે છે. 8 માર્ચ, 2016 ના રોજ, ભારત સરકાર વતી મહિલા અને બાળ વિકાસ મંત્રાલયે પણ કૃષ્ણને નારી શક્તિ સન્માન માટે પસંદ કર્યા. સાચું, જો ઇચ્છા શક્તિ હોય તો કોઈ પણ કંઈ પણ કરી શકે છે. એક સરળ વિચાર પણ તમને સફળતા આપે છે.

About gujaratreport

Check Also

લિં-ગ 2 કે 3 ઇંચનું હોઈ તો એને મોટું કરવાની આ દેશી દવા વિસે જાણો..

પુરુષો શિશ્નની લંબાઈ અને જાડાઈ અથવા શિશ્નના કદ વિશે ખૂબ જ સભાન હોય છે લોકોમાં …