પત્ની જોડે થી 50 હજાર ઉધાર લઈને ચાલુ કર્યો હતો બિઝનેસ,આજે છે આ વ્યક્તિ કરોડો નો માલિક,જાણો કેવી રીતે ઉભુ કર્યું આ સામ્રાજ્ય….

ભારતમાં વ્યવસાયિક વિચારો ધરાવતા લોકોની કોઈ કમી નથી, પરંતુ તે વિચારને જમીન પર લાવવામાં ફક્ત થોડા લોકો જ સફળ થયા છે. આવી જ એક વ્યક્તિની વાર્તા આગળ વાંચો. પૈસા વિના વ્યવસાય કેવી રીતે મેળવવો તે એક પ્રશ્ન છે જે ધંધાના વિચારને સારી રીતે ધ્યાનમાં રાખે છે. પરંતુ નીરજ ગુપ્તા નામના આ માણસે તેનો વિચાર તેના મગજમાંથી કાઢી લીધો અને ઘણા પૈસા પણ એકઠા કર્યા. પત્ની પાસેથી 50,000 રૂપિયા ઉછીના લીધા અને પોતાનો ધંધો શરૂ કર્યો. ધીરે ધીરે સખત મહેનત ચૂકવાઈ, ધંધો પણ થીજી ગયો અને દેશનું નામ બન્યું. આ સફળતાની વાર્તા નીરજ ગુપ્તાની છે.

મુંબાઈમાં અભ્યાસ કરો.નીરજ ગુપ્તા વેપારી પરિવારમાં જન્મેલા, તેમણે મુંબઈની મીતાબાઈ કોલેજમાંથી ગ્રેજ્યુએશન પૂર્ણ કર્યું. અધ્યયન બહુ સારું કર્યું ન હતું, સરેરાશ વિદ્યાર્થીની ટેગ શાળામાંથી જ લેવામાં આવી હતી. આ કારણ છે કે ગ્રેજ્યુએશન પછી નોકરી મેળવવી મુશ્કેલ બની. તેમ છતાં તેનો ઉદ્યોગપતિ પરિવારમાં જન્મ લેવાનો ફાયદો હતો, તેના પિતાનો મિત્ર ટેક્સટાઇલ મેન્યુફેક્ચરિંગ કંપની હતો, જ્યાં તેને ભલામણ પર નોકરી મળી. પરંતુ લગ્ન બાદ તેણે આ નોકરી છોડી દીધી અને ઘરે જ રહેવા લાગ્યો.

નીરજ કામ કરતી પત્નીને પિક-ડ્રોપ કરતો હતો.નીરજ ગુપ્તાની પત્ની જેટ એરવેઝમાં નોકરી કરતી હતી, તે તેમને એરપોર્ટ પર છોડી અને લઈ જતો હતો. પાંચ વર્ષ સુધી તે ફક્ત કામના નામે આ કરતો હતો. જે પછી તેને મનમાં ધંધાનો વિચાર આવ્યો. તેણે થોડું પ્લાનિંગ કર્યું હતું અને પત્ની પાસેથી 50,000 રૂપિયાની લોન લઈને કામ શરૂ કર્યું હતું. વર્ષ 1999 હતું, મિત્ર સાથે મળીને એલાઇટ ક્લાસ નામની કંપની શરૂ કરી.

આ કામ ગ્રાહકોને વાહનની મરામત અને વાહનની વાર્ષિક જાળવણી સેવા આપવાનું હતું. સમય જતાં, વ્યવસાય વધ્યો અને સંપર્કો પણ. બજારમાં પણ ઓળખ ઉભી થઈ રહી હતી, બ્લુ ડાર્ટ,  સોની જેવી મોટી કંપનીઓ પણ તેમના ગ્રાહકો બની ગઈ હતી.2001 માં નવી શરૂઆત.બે વર્ષ પછી, 2001 માં, નીરજ ગુપ્તાએ કોર્પોરેટ કર્મચારીઓની સંખ્યા વધારવા, વ્યવસાયમાં વધારો કરવા માટે, 15 લાખની લોનવાળી બસ ખરીદી અને ટાટા જૂથ સાથે કરાર કરવા માટે બસ સેવા શરૂ કરી. ત્યારબાદ શટલ સેવા માટે ટાટા ઓફિસમાં સમાન બસ સ્થાપિત કરવામાં આવી હતી.

લગભગ 6 વર્ષ પછી, મેરુ કેબ્સનો પાયો નાખ્યો. તમને કદાચ ખબર નહીં હોય કે મેરુ કેબ્સ એ ભારતમાં મીટર દ્વારા ચલાવવામાં આવતી પ્રથમ રેડિયો ટેક્સી હતી. આ ધંધો શરૂ થયો હતો, પરંતુ પૈસાની હજી પણ સમસ્યા હતી. પરંતુ જ્યાં ઇચ્છા હોય ત્યાં એક માર્ગ છે. મગજ ધોવા અને બ્રાન્ડ વધ્યો.

મેરુ કેબ્સે વિશ્વસનીયતા બનાવી છે.નીરજ ગુપ્તાના આઈડિયાએ કામ કર્યું અને થોડા મહિનામાં ઈન્ડિયા વેલ્યુ ફંડે તેમની કંપની માટે 200 કરોડનું રોકાણ કર્યું. આજની તારીખમાં, મેરુ કેબ્સ 6 શહેરોમાં છે, જેમાં 9000 થી વધુ કેબ્સ 30,000 ટ્રિપ્સ કરે છે. મહિલાઓ માટે વિશેષ કેબ સેવા પણ શરૂ કરવામાં આવી છે, ખાસ કરીને કે આ કેબ્સના ચાલકો પણ મહિલાઓ જ હશે. મેરુ કેબ્સનું વાર્ષિક ટર્નઓવર 100 કરોડ છે.

About gujaratreport

Check Also

આજકાલ છોકરીઓ આ નવી સ્ટાઇલ થી કરે છે હસ્તમૈથુન,જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે..

શું તમે જાણવા માંગો છો કે છોકરીઓ કેવી રીતે હસ્તમૈથુન કરે છે ઘણી છોકરીઓ હસ્તમૈથુન …