આ છે ઈતિહાસની સૌથી સુંદર મહિલાઓ,જેમનાં માટે અનેક રાજા મહારાજાઓ એ બાધ ભીડી હતી.

ઇતિહાસમાં ઘણા લોકો છે જેમને હજી પણ યાદ કરવામાં આવે છે અને તેમની સુંદરતાની દુનિયા ક્રેઝી છે. આજે અમે તમને ઇતિહાસની 3 સૌથી સુંદર મહિલાઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેમને જોવા માટે પણ લોકો તરસે છે અને ઘણી વાર તેમની લઈને લડાઈ પણ થાય છે.

પહેલાની રાણીઓ એટલી સુંદર હતી કે તેમને જોઈને દરેક જણ આકર્ષિત થઈ જતા.તેમને મેળવવા માટે લોકો વચ્ચે યુદ્ધ થતું.તે રાણીઓ સુંદર હોવાની સાથે સાથે તેમની અંદર વીરતા પણ ઘણી હોઈ છે. જે ગુણોને જોઈને રાજાઓ અને રાજ્યના દરેક વ્યક્તિ મોહિત થઈ જતા . તો આજે અમે તમને એવી જ ઈતિહાસ ની રાણીઓ વિશે જણાવીશું જે ખૂબ જ સુંદર છે.
તો ચાલો જાણીએ આ 3 મહિલાઓ વિશે.

1) રાણી પદ્મિની – ચિત્તોડની મહારાણી, રાણી પદ્મિનીને ઇતિહાસની સૌથી સુંદર રાણીઓમાં ગણવામાં આવે છે. તે ખૂબ જ સુંદર હતી કે લોકો તેને જોવા માટે ઉત્સુક હતા અને દરેક તેની પાછળ દીવાના હતા મોગલ બાદશાહ અલાઉદ્દીન ખિલજી પણ તેને મેળવવા 8 મહિના સુધી ચિત્તોડની મર્યાદા હતી. પરંતુ રાની પદ્મિની સફળ ન થઈ અને તેની સાથે અન્ય મહિલાઓએ પણ પોતાને આગમાં શરણાગતિ આપી.

2) જોધા બાઇ – જોધા હિંદુ રાજાની પુત્રી હતી અને ખૂબ જ સુંદર હતી. તેની સુંદરતાની વ્યાપક ચર્ચા કરવામાં આવી હતી અને ઘણા રાજાઓ તેની સુંદરતાથી મોહિત થયા હતા. તે સમયે, મુગલ સલ્તનતના સુલતાન અકબર દ્વારા ભારતનું શાસન હતું. અકબરે જોધાને મેળામાં જોઇ અને તેમને જોઈને મોહિત થઈ ગયા. અકબર તેની સુંદરતાથી એટલો પ્રભાવિત થયો કે તેણે જોધાને મેળવવા માટે આમેર ઉપર હુમલો કર્યો.પોતાના રાજ્યને બચાવવા માટે, જોધાના પિતાને જોધા બાઇના લગ્ન અકબર સાથે કરવા પડ્યા, જોકે પછીથી અકબરે હિન્દુ મુસ્લિમ ભાઈચારાને ખૂબ પ્રોત્સાહન આપ્યું. અને તે ભારતના સારા રાજાઓમાંનો એક બન્યો.

3. શેહઝાદી ફિરોઝા.શેહઝાદી ફિરોઝા પણ ઇતિહાસની સૌથી સુંદર મહિલા ગણાય છે. શેહજાદી ફિરોઝા અલાઉદ્દીન ખિલજીની અસલી પુત્રી હતી જે જલોરના કન્હદદેવના પુત્ર વીરમ દેવ સાથે પ્રેમમાં પડી હતી, પરંતુ જ્યારે ખલજીને ખબર પડી કે તેમની પુત્રી હિન્દુ રાજકુમાર સાથે પ્રેમમાં છે, ત્યારે તેણે વીરમ દેવની હત્યા કરી હતી. આ પછી ફિરોઝાએ પણ આપઘાત કરી લીધો હતો.

About gujaratreport

Check Also

આજકાલ છોકરીઓ આ નવી સ્ટાઇલ થી કરે છે હસ્તમૈથુન,જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે..

શું તમે જાણવા માંગો છો કે છોકરીઓ કેવી રીતે હસ્તમૈથુન કરે છે ઘણી છોકરીઓ હસ્તમૈથુન …