જો તમારાં શરીરના અંગો કાળા પડી ગયાં હોયતો,અત્યારેજ કરીલો આ ઘરેલુ ઉપાય માત્ર 10જ મિનિટમાં થઈ જશે સફેદ.

આજના આ ભાગદોડ ભર્યા જીવનમાં લોકો પાસે સમય હોતો નથી.આ સમયમાં અમુક લોકો સરખી રીતે સ્નાન પણ કરતા નથી જેના કારણે તેમના શરીરના અમુક ભાગોમાં કાળાશ પડી જાય છે. આ કાળાશ બીજું કઈ નહીં પરંતુ સારી રીતે સ્નાન ન કરવાથી મેલના પડ બાજી જાય છે અને કાળા પડી જાય છે જેમાં સૌથી વધારે તમારી કોણી અને ઘૂંટણ સૌથી વધારે કાળી પડી જાય છે.

કોણી અને ઘૂંટણની કાળી થવાની સમસ્યા આમ તો દરેક ઋતુમાં રહે છે, પરંતુ ઉનાળામાં તે આપણા માટે વધારે મુશ્કેલી ઉભી કરે છે. શિયાળામાં, આપણે મોટે ભાગે એવા કપડાં પહેરીએ છીએ જે આપણા ઘૂંટણ અને કોણીને હંમેશાં ઢાંકી દે છે. ઉનાળામાં, તેનાથી વિરુદ્ધ હોય છે અને આપણે મોટે ભાગે નાના કપડા એવી રીતે પહેરીએ છીએ કે જ્યારે કોઈ આપણી કોણી કે ઘૂંટણ તરફ જુએ છે અને આપણને ટોકે છે ત્યારે આપણને ખૂબ ખરાબ અનુભવ થાય છે.

સ્ત્રી અને પુરુષ બંનેમાં સમાન સમસ્યા છે

આ એક સામાન્ય સમસ્યા છે જે પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંનેમાં સમાનરૂપે જોવા મળે છે. આપણી કોણી અને ઘૂંટણ પરનો કાળાશ હોય છે તસ વાસ્તવિકતામાં ઘણા સમયથી સ્થિર મેલના સ્તરો હોય છે.ઘણીવાર આપણે નહાતી વખતે આપણા શરીરને સાફ કરીએ છીએ પરંતુ આપણે આપણી કોણી અને ઘૂંટણને બરાબર સાફ કરતા નથી, પરિણામે આપણને કાળા ઘૂંટણ અને કાળી કોણી પ્રાપ્ત થાય છે.

સફાઈ કરવા માટે વધારે રગડો નહીં.

ઘૂંટણ અને કોણીના કાળા થવા પાછળનું મુખ્ય કારણ મેલ અને મૃત ત્વચાના સ્તરોની રચના છે. ઘૂંટણ અને કોણીની ત્વચા આપણા શરીરના બાકીના ભાગો કરતાં ઘણી જાડી છે.શરીરના ભાગોને કાળા થવા પાછળ એક કારણ આ પણ છે. આ સિવાય, ઘણી વખત એવું પણ થાય છે કે આપણે આપણા ઘૂંટણ અને કોણી સાફ કરવા માટે ઘણું ઘસવું, જેના કારણે તે વધુ કાળા થઈ જાય છે.

આ રીતે કાળાશ દૂર કરો.

કોણી અને ઘૂંટણની કાળાશ દૂર કરવા માટે, કાકડીની એક કટકી લો અને આ ભાગોને 10-15 મિનિટ સુધી ઘસવું અને પછી તેને લગભગ 5 મિનિટ સુધી સૂકવવા દો. લગભગ 5 મિનિટ પછી, તેમને ઠંડા પાણીથી ધોઈ લો.

હવે થોડો બેકિંગ સોડા અથવા ખાંડ લો અને તેમાં થોડું દૂધ નાખો અને બ્રશ વડે આ ભાગોને સ્ક્રબ કરો. આ પછી આ સ્થળો પર 2 ચમચી ડુંગળીની પેસ્ટ, અડધો ચમચી મધ, 1 ચમચી ચણાનો લોટ અને બે ચમચી લીંબુનો રસ વગેરે એકસાથે લગાવો અને લગભગ 30 મિનિટ સુધી રહેવા પછી ધોઈ લો.ત્રણથી ચાર વખત જોવા મળશે અસર.આ પ્રક્રિયાને લગભગ બે દિવસમાં પુનરાવર્તન કરો, તમને આ પદ્ધતિનો 3 થી 4 વખત ઉપયોગ કરવાથી ચોક્કસપણે ફાયદો થશે અને ઘૂંટણ અને કોણીના કાળાશની સમસ્યા દૂર થશે.

About gujaratreport

Check Also

સંભોગ દરમિયાન છોકરીઓને ગમે છે આ પોઝિશન, આવે છે ડબલ આનંદ…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ …