ગળાનાં અને છાતીનાં રોગો માટે બેસ્ટ છે રસોડામાં રહેલી આ વસ્તુઓ,જાણીલો કઈ રીતે કરવો તેનો ઉપયોગ.

આપણા ઘરના નાના નાના બાળકોને ગળામાં દુખાવો આવે છે અને તે એક રોગ છે જેના કારણે ગળામાં દુખાવો થાય છે તેને કાકડાનો સોજો કે દાહ કહે છે અને આ કાકડાનો સોજો કે દાહમાં ક્યારેય ગળાના ઓપરેશન ન કરાવો. કારણ કે ઓપરેશન તેને હલ કરશે નહીં. જો તમે આજે તેનું ઓપરેશન કરશો, તો આવતીકાલે તેની વધુ પ્રતિકૂળ અસરો આવશે. તેથી ગળાની સર્જરી ભૂલથી પણ કરાવશો નહી.

જ્યારે બાળકો કાકડાનો સોજો કે દાહથી પીડાય છે, ત્યારે આપણા ઘરની શ્રેષ્ઠ દવા હળદર છે. આ રોગમાં તમારી પાસે રહેલી હળદરનો ઉપયોગ કરો. અડધી ચમચી હળદર લો અને ગળામાં હળદર નાખો, જ્યાં કાકડાનો સોજો હોય ત્યાં ચમચી સાથે અંદર રેડવું. આખી હળદર ધીમે ધીમે લાળ સાથે પ્રવેશ કરશે. અને આ હળદર જતાની સાથે જ તે કાકડાનો રોગ મટાડશે. એક જ ડોઝ માં ટોન્સિલનો કાયમ માટે મટાડવામાં આવશે. કોઈને બીજા ડોઝની અત્યાર સુધી આપવાની જરૂર પડી નથી. આ હળદર ખૂબ સારી અને અસરકારક છે.

બીજી શ્રેષ્ઠ દવા એ આપણા ઘરની દેશી ગાયનું મૂત્ર જો કોઈ વ્યક્તિ દરરોજ સવારે અડધો કપ ગાયનો તાજો પેશાબ પીવે તો દમ અને અસ્થમા બંને મટે છે. અને ક્ષય રોગ પણ મટે છે. ઇંગ્લિશ દવાથી ક્ષય રોગને દૂર કરવામાં 9 મહિનાનો સમય લાગે છે. અને આ ગાયનું પેશાબ પીવાથી 2 મહિનામાં ક્ષય રોગ (ટીબી) મટી જશે. આ દેશી ગાયનું પેશાબ એવી અસરકારક દવા છે.

તે જ રીતે, જો તમારા શરીરમાં થાઇરોઇડિઝમની જેમ ગળા સાથે સંબંધિત કોઈ અન્ય સમસ્યા છે, જો તમારું થાઇરોઇડ મોટું થાય છે, તો પછી તેની શ્રેષ્ઠ દવા પણ તમારા રસોડામાં છે, કોથમીરની ચટણી બનાવો.

અને અડધો ગ્લાસ નવશેકા પાણીમાં એક ચમચી ચટણી મિક્સ કરીને રોજ સવારે પી લો. અને આવા અઢી મહિના સતત લેતા રહો. તમારું થાઇરોઇડ કાયમ માટે મટાડશે.

તેવી જ રીતે, છાતીના ઘણા રોગો છે જેમ કે અસ્થમા, દમ, ક્ષય, તેની શ્રેષ્ઠ દવા તજ છે (તમને તે રેશનની દુકાનમાંથી મળશે). તજ પાઉડર બનાવો અને તેમાં મધ મિક્સ કરીને ચાટવું અને ઉપર ગરમ પાણી પીવો. તેથી ત્રણ-ચાર મહિનામાં, દમ, શ્વાસનળીની અસ્થમા બરાબર થઈ જશે.

About gujaratreport

Check Also

સંભોગ દરમિયાન છોકરીઓને ગમે છે આ પોઝિશન, આવે છે ડબલ આનંદ…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ …