શનિદેવ નું આ મંદિર 2000 વર્ષ જૂનું છે અહીં માત્ર તેલ ચડાવવાથી મળે છે દરેક દુઃખોમાંથી મુક્તિ,રોચક છે એનો ઇતિહાસ.

આપના ભારત દેશની વાત કરીએ તો દેશભરમાં ભગવાન અને દેવી દેવતાઓના ઘણા મંદિરો છે અને આ બધા મંદિરોની પોતાની એક અલગ અલગ ઓળખ બનેલી છે અને જો તમને આ મંદિરોના ઇતિહાસ વિશે તમે જાણસો તો તમને ઘણી રસપ્રદ વાતો સાંભળવા મળશે. તે સમયે લોકો આ મંદિરો વિશે જાણીને આશ્ચર્યચકિત થાય છે અને લોકો આ મંદિરોમાં ચમત્કારની સામે વધુ માને છે આ મંદિરોમાંથી લો ગોવાની આસ્થા જોડાયેલી છે પણ એવા ખૂબ ઓછા લોકો છે કે જે આ મંદિર વિશે જાણતા હશે.

તમે દેશભરમાં શનિદેવના ઘણા મંદિરો જોયા હશે અને આ મંદિરોની મુલાકાત પણ લીધી હશે પણ આજે અમે તમને જે મંદિર વિશે માહિતી આપી રહ્યા છીએ તે મંદિર મધ્યપ્રદેશના ઉજ્જૈનમાં આવેલું છે અને જેને શનિ મંદિર તરીકે બધા લોકો ઓળખે છે અને લોક આ મંદિરને નવગ્રહ મંદિર તરીકે પણ ઓળખાવે છે. શનિદેવનું આ મંદિર શિપ્રા નદીના કાંઠે આવેલું છે અને આ મંદિર વિશે એવું કહેવાય છે કે આ મંદિરની સ્થાપના અહીંયા લગભગ 2 000 વર્ષ પહેલાં થઈ હતી અને આ મંદિરની સ્થાપના રાજા વિક્રમાદિત્ય દ્વારા કરવામાં આવી હતી.

વિક્રમ સંવતનો ઇતિહાસ પણ શનિદેવના આ મંદિર સાથે જોડાયેલો છે આટલું જ નહીં પણ આ મંદિર પહેલું જ બાંધવામાં આવ્યું હતું અને આ મંદિરની અંદર ન્યાયાધીશ શનિદેવ શિવના રૂપમાં બેઠા છે અને અહીં મુખ્ય શનિદેવની પ્રતિમા તેમજ ધૈયા છે અને શનિ દેવની મૂર્તિ પણ સ્થાપિત કરવામાં આવી છે અને અહીંયા લોકો દૂર દૂરથી ભગવાન શનિ દેવને તેલ ચઢાવવા માટે આ મંદિરમાં આવે છે. તમામ ભક્તો તેમની ઇચ્છા પૂરી કરવા માટે શનિદેવને તેલ ચઢાવે છે અને સમાવેશ કરે છે અને એવું કહેવાય છે કે જેઓ શનિ પર આદરયુક્ત તેલ ચઢાવે છે અને તેને શનિદેવ સાંઢેસાતી અને ડિસ્ચાર્જથી મૂર્તિ મળે છે.

જેમ કે તમે બધા જાણો છો કે શનિદેવને ન્યાયાધીશની પદવી આપવામાં આવી છે અને તે હંમેશાં વ્યક્તિને ન્યાય આપે છે અને આ મંદિરની અંદર લોકો તેમના જીવનની બધી મુશ્કેલીઓ લાવે છે અને શનિદેવને તેલ ચઢાવીને તેમની વેદનાથી છૂટકારો મેળવે છે. તો ચાલો પ્રાર્થના કરીએ અને કોઈ પણ ભક્તો નિરાશા દૂર કર્યા વિના આ મંદિરમાંથી પાછા નથી ફરતા અને શનિદેવને બધા ભક્તોના તમામ દુખો દૂર કરવા જોઈએ અને તે કરે પણ છે અને શનિદેવનું આ મંદિર તદ્દન વિશ્વવ્યાપી છે અને તે પણ જે લોકો દૂર દૂરથી મોટી સંખ્યામાં આવતા દેખાય છે અને લોકો શનિદેવને ખૂબ જ માને છે.

શનિદેવના આ મંદિર વિશે કહેવામાં આવે છે કે શનિ અમાવસ્યના દિવસે અહીં શનિદેવને 5 ક્વિન્ટલથી વધુ તેલ ચઢાવવામાં આવે છે અને આ મંદિરનો વહીવટ તેમના માટે અનેક ટાંકીની વ્યવસ્થા કરે છે અને આ તેલની હરાજી બાદ તે પણ કરવામાં આવ્યું છે અને શનિ અમાવસ્યના દિવસે ભક્તો શિવના રૂપમાં તેલ ચઢાવીને ભગવાન શનિને પ્રસન્ન કરવાનો પ્રયાસ કરે છે અને એવું કહેવામાં આવે છે કે ભક્તોની સાચા મનથી માનેલી માનતાઓ શનિદેવ દૂર કરે છે.

About gujaratreport

Check Also

સંભોગ દરમિયાન છોકરીઓને ગમે છે આ પોઝિશન, આવે છે ડબલ આનંદ…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ …