ફોરપ્લે દરમિયાન આ કારણથી વજાઈના થઈ જાય છે ટાઈટ,100% તમે નહીંજ જાણતાં હોય.

અધૂરી માહિતી તેમણે અમુક સમય માટે પરેશાન કરી શકે છે.અને ખાસ કરીને જ્યારે તમારી સ્વાસ્થ્ય સાથે સંબંધિત હોય.પછી જો આ બાબત ખાનગી ભાગોના સ્વાસ્થ્ય સાથે સંબંધિત છે.તો આપણે તેના વિશે વાત કરવામાં થોડી અચકાવું અનુભવીએ છીએ.જે ખૂબ ખોટું છે. તો છોકરીઓ આજે આપણે વાત કરીશું વજાઈના સ્વાથ્ય આરોગ્ય વિશે. ધ્યાનથી વાંચો કારણ કે તમારે યોનિ વિશેની આ વસ્તુઓ જાણવી જરૂરી છે.

વજાઈ.

દરેક વ્યક્તિના શરીરની એક અલગ મહેક હોય છે.અને એવું પણ થઈ શકે છે.તમને એવું લાગે કે તમારી વજાઈથી એવી મહેક આવતી હોય.તો કઈ ચિંતા જેવી વાત નથી.કેટલીક વાર પરસેવાના કારણે આવી સુગંધ આવતી હોય છે.અને તેને ફક્ત એક સામાન્ય પાણીથી ધોવાથી બંધ થઈ જશે.પરંતુ જો તમને લાગે કે આ સતત થઈ રહ્યું છે તો પછી તમારે ડૉકટર સાથે એક વાર તપાસ કરાવવામાં કોઈ સમસ્યા નથી.

વાળ નું શું કરવાનું.

ત્યાં ઉગેલા વાળને કાપવા અથવા દૂર કરવા તે તમારો પોતાનો નિર્ણય છે.આ તમારી વજાઇને સ્વાસ્થ્યને અસર કરતું નથી. વાળ દૂર કરતી વખતે સાવધાની રાખો કે તમને વાગી ન જાય.

સફેદ સ્રાવ.

મિત્રો યોનિ એ આપણા શરીરનું અંગ છે. જે પોતાને સાફ કરે છે.આને સાફ કરવાની એક રીત સ્રાવ છે. તેથી પીરિયડ્સ પછી સ્રાવ વિશે ચિંતા કરશો નહીં. ઉપરાંત, સામાન્ય સ્રાવ સફેદ અને સ્વચ્છ હોય છે અને પછી તેમાં કઈ સમસ્યા નથી. હા, જો આ સ્રાવનો રંગ આછો પીળો હોય અથવા જો ત્યાં કોઈ તીવ્ર ગંધ હોય, તો તમારે ડૉકટર પર જવાની જરૂર છે.

સ્પોટિંગ.

જો તમને પીરિયડ્સ પહેલાં અથવા પછી અનિયમિત સ્પોટિંગ હોય, તો તે સંકેત છે કે તમને આંતરિક સમસ્યા છે અને તમારે વિલંબ કર્યા વિના ડોક્ટરની સલાહ લેવી જોઈએ.

આ એક સામાન્ય સમસ્યા છે.

વજાઇ સુકાય એ સામાન્ય સમસ્યા છે. તો તેની ચિંતા ન કરો. તે હોર્મોનલ પરિવર્તન અથવા તાણને કારણે પણ થઈ શકે છે. શુષ્કતાને લીધે તમને સંભોગ દરમ્યાન ઘણી પીડા થઈ શકે છે. આ સમસ્યાને સરળ સારવારથી દૂર કરી શકાય છે. સારા ડૉક્ટરને મળો અને સમસ્યા હલ કરો.

વાજાઈને કડક અને લૂસ થવી.

આ એક સહેલાઇથી ફેલાયેલી અને ધારવામાં આવેલી ભ્રમણા છે કે જે મહિલાઓ લાંબા સમય સુધી જાતીય રીતે સક્રિય રહે છે.તેમની વજાઈનાં મસલ્સ લુસ પડે છે.અને જે મહિલા ઓછું સેક્સ કરવામાં આવે છે તેની સાથે પુરુષોને સેક્સ કરવું પસંદ હોય છે.ખરેખર, પેશીઓ કુદરતી રીતે વેજિનાના સ્નાયુઓ સંકોચો અને તેમના આકારમાં આવે છે. તેથી તમે લૈંગિક રૂપે કેટલા સક્રિય છો તે મહત્વનું નથી.

વજાઇનું કદ અને રંગ.

ઇન્ટરનેટ અથવા અન્ય માધ્યમો પર ધ્યાન આપ્યા પછી, તમને ક્યારેક એવું લાગે છે કે તમારી યોનિ અથવા લેબિયા નો આકાર અથવા રંગ એટલો બરાબર નથી. જો તમને ક્યારેય આવું લાગ્યું હોય, તો તેની ચિંતા કરશો નહીં. આપણા શરીરના ભાગોમાં તેનો રંગ અથવા કદ હળવા, ઘાટા, અન્ય કરતા નાના અથવા મોટા હોઈ શકે છે. અસમપ્રમાણતાવાળા લેબિયા પણ સંપૂર્ણપણે સામાન્ય.

બર્નિંગ, ખંજવાળ અથવા રક્તસ્રાવ.

વજાઇના રંગ કે લાઈટ કે પછી ડાર્ક હોય તે સામાન્ય વાત છે પરંતુ જો તમે લેબિયા પર સફેદ પેચો તમને નજર આવે તો પછી તેને ગંભીરતાથી લેવાની જરૂર છે. બર્નિંગ, ખંજવાળ અથવા ખાનગી ભાગોમાં લોહી વહેવું એ ગંભીર બીમારીનું સંકેત હોઈ શકે છે.

10. સેક્સ દરમિયાન સ્ખલન થવું.

જો સેક્સ દરમિયાન, તમારે પેશાબ કરવા જવું પડે છે અને પાછા આવીને પોતાને એટલી ઉત્તેજનાની અનુભૂતિ ન થતી હોય.તે સામાન્ય છે કદાચ થોડા સમય પછી તમે પ્લેઝરની તે જ પિક પર છો. આવી સ્થિતિમાં, જો તમને ઇજેક્યુલેટ થાય છે તો પછી કોઈ સમસ્યા નથી. આ પછી પણ, તમને એક વિશેષ આનંદનો અનુભવ થશે.

About gujaratreport

Check Also

સંભોગ દરમિયાન છોકરીઓને ગમે છે આ પોઝિશન, આવે છે ડબલ આનંદ…

મિત્રો આજના અમારા આ લેખમાં હું તમારું હાર્દિક સ્વાગત કરું છું મિત્રો તમને જણાવી દઈએ …