એક સમયે રસ્તા પર ‘સેન્ડવિચ’ વેચીને કરતો હતો ગુજારો,આજે છે બોલિવૂડ નો જાણીતો સ્ટાર.

બોલીવુડમાં રોજ નવા કલાકારોની એન્ટ્રી થાય છે પણ શરૂઆતથી જ બોલિવૂડમાં એકથી વધુ કલાકારો આવ્યા હતા પણ દિલીપકુમાર જેવું કોઈ બની શક્યું નથી અને દિલીપકુમાર બોલિવૂડના એક મહાન અભિનેતા છે અને જેમણે બોલીવુડમાં આવી ફિલ્મો આપી હતી તે દેશમાં જ નહીં પણ વિદેશમાં પણ ખૂબ પ્રખ્યાત થયા હતા. દિલીપકુમારનું અસલી નામ યુસુફ ખાન છે અને બોલિવૂડમાં તેની અભિનય અને શૈલીને કારણે તેનું નામ દિલીપકુમાર રાખવામાં આવ્યું હતું અને આજે અમે તમને દિલીપકુમાર વિશે જણાવીશું જે એક મહાન અભિનેતા બનતા પહેલા સેન્ડવીચ વેચતા હતા અને જીવન ગુજારતા હતા. 11 ડિસેમ્બર 1922 ના રોજ જન્મેલ દિલીપકુમારનો જન્મ પેશાવરના એક ગરીબ ઘરમાં થયો હતો અને તેણે ખૂબ જ મુશ્કેલ જીવન જીત્યા બાદ આ સફળતા મેળવી હતી તો ચાલો આપણે જાણીએ તેમના વિશેની કેટલીક બાબતો. ગરીબ પરિવારમાં થયો હતો જન્મ.

દિલીપકુમારનો જન્મ એક ગરીબ પરિવારમાં થયો હતો અને તેના પિતા પરિવારને ટેકો આપવા માટે ફળો વેચતા હતા. તે પરિવાર પેશાવરમાં રહેવા માટે અસમર્થ હતું અને જેના કારણે તે મુંબઇ રહેવા ગયો હતો અને ત્યાં જ સ્થાયી થયો હતો જ્યાં દિલીપકુમારે પણ પિતા સાથે ફળો વેચવાનું શરૂ કર્યું હતું અને બાદમાં દિલીપ કુમાર તેના પિતા સાથેના મતભેદોને કારણે પુણે ગયા હતા અને સેન્ડવિચ વેચવાનું શરૂ કર્યું હતું. ના મળી સફળતા.

પૂણેમાં સેન્ડવિચ વેચીને તે જીવવા માટે અસમર્થ હતાં અને પાછા મુંબઇ ચાલ્યા ગયા હતા અને જ્યાં તેમના પરિવારની હાલત પહેલા કરતા પણ વધુ કથળી બની ગઈ હતી અને પોતાના પરિવારની હાલત જોઇને તે વધુ ઉદાસ થઈ ગયા હતા અને નોકરી માટે નીકળી ગયા હતા અને નોકરીની શોધમાં ભટકતી વખતે તે મુંબઈ ટોકીઝની રખાત દેવિકા રાણીને પણ મળ્યા હતા. ખૂબસુંદર ચહેરાને જોઈને થઈ ફિદા.

તેનો સુંદર ચહેરો જોઈને દેવિકા રાનીએ તેની પ્રશંસા પણ કરી હતી અને સલાહ આપી હતી કે તેણે બોલીવુડમાં એવી ફિલ્મોમાં કામ કરવું જોઈએ કે જેના માટે દિલીપ કુમારે રાત દિવસ સખત મહેનત કરી હતી અને સખત મહેનત કર્યા બાદ તેને જોવર ભટ્ટ ફિલ્મમાં કામ કરવાની તક પણ મળી હતી અને દુર્ભાગ્યવશ તે ફિલ્મ મોટા સ્ક્રીન પર કંઈપણ આશ્ચર્યજનક બતાવી શકી ન હતી. નહીં થયા હતાશ.

ભલે તેની પહેલી ફિલ્મએ કંઇક કમાલનું બતાવ્યું ન હતું પણ તેણે પોતાના જીવનમાં પ્રયાસ કરવાનું છોડી દીધું ન હતું અને તેણે પોતાની સખત મહેનત અને સમર્પણથી તેણે ફિલ્મ અંદાજ ફિલ્મ દ્વારા ચાહકોના દિલમાં એક અલગ જ ઓળખ બનાવી હતી અને ધીરે ધીરે બોલિવૂડ મોટા પડદા પર આવ્યું હતું અને બોલિવૂડના કરિયરમાં તેણે કોહિનૂર, દેવદાસ, દિદાર, મુગલ એ આઝમ જેવી ઘણી ફિલ્મોમાં મુખ્ય ભૂમિકાઓ ભજવીને પોતાની અભિનયથી પોતાને બોલિવૂડનો એક મહાન અભિનેતા બનાવ્યો હતો. સાયરા પાસે કર્યું લગ્ન.

અંગત જીવનમાં તે કોઈ અભિનેતાથી ઓછો નહોતો અને તેણે 22 વર્ષની સાયરા બાનુ સાથે 44 વર્ષની વયે લગ્ન કર્યા હતા અને 1966 માં તેમના લગ્ન પછી તેમનું નામ બોલિવૂડમાં ખૂબ જ પ્રખ્યાત થયું હતું અને તેમના અભિનય બદલ તેમને ઘણા એવોર્ડથી પણ સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા. તેમના ફિલ્મ કરિયર ઉપરાંત તેમણે રાજકીય કરિયરમાં પણ મહત્વની ભૂમિકા નિભાવી હતી અને રાજ્યસભાના સભ્ય બન્યા હતા અને તેમના પ્રેક્ષકો અને ચાહકો તેમનો ખૂબ માન અને આદર કરે છે અને જે એક અભિનેતાની જેમ છે જે આજ સુધી ક્યારેય નહોતો અને કદાચ ક્યારેય નહીં કરે.

About gujaratreport

Check Also

ઉરફી જાવેદે એવો ડ્રેસ પહેર્યો કે તસવીરો જોઈને તમારા પણ મો માં પાણી આવી જશે..

નાના પડદાની જાણીતી અભિનેત્રી અને બિગ બોસ OTT ફેમ ઉર્ફી જાવેદ તેના મનમોહક અભિનય અને …