આ માણસ એટલો લક્કી છે કે એને પહેલા લાગી 6 કરોડ ની લોટરી,અને પછી મળ્યો જમીનમાંથી ખજાનો,જાણો કોણ છે આ..

ભાગ્ય એક જ એવી વસ્તુ છે કે જે રોડપતિને પણ કરોડપતિ બનાવે છે. તમે આ વાત ઘણી વાર સાંભળી હશે પણ આજે અમે તમને આનું હાલનું જ ઉદાહરણ જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જો કે વિશ્વમાં ઘણા લોકો ભાગ્યશાળી હોય છે પણ કેટલાક વિશેષ લોકો એટલા ભાગ્યશાળી હોય છે કે આપણે આપણી આંખો પર વિશ્વાસ કરતા નથી. આ આટલો ઉગ્ર લકી વ્યક્તિ છે જે બી. રત્નાકર પિલ્લઇ કેરળના વતની 66 વર્ષીય રત્નાકર પિલ્લઇના ભાવિની વાર્તાઓ સાંભળીને તમે પણ તેમની સાથે ઈર્ષા કરશો.

હવે ગયા વર્ષે ક્રિસમસની વાત છે અને રત્નાકર પિલ્લઇએ લોટરીની ટિકિટ ખરીદી હતી અને ત્યારબાદ તેમને 6 કરોડની લોટરી આપવામાં આવી હતી. હવે આ મહાન નસીબનો ચમત્કાર પૂરતો ન હતો કે તાજેતરમાં જ તેના હાથમાં બીજો ખજાનો મળ્યો હતો અને હકીકતમાં રત્નાકર પિલ્લઇએ તિરુવનંતપુરમથી થોડા કિલોમીટર દૂર કિલીમાનુરમાં તે 6 કરોડના પૈસામાંથી એક ફાર્મ ખરીદ્યું હતું અને તેઓ આ ખેતરમાં શક્કરીયાની લણણી કરવા માગે છે. આ માટે જ્યારે તેણે મેદાનમાં ખોદવાનું શરૂ કર્યું હતું અને ત્યારે તેણે જમીનની અંદર કંઈક એવું બતાવ્યું હતું કે તેના નસીબ પર વિશ્વાસ કરી શકાય નહી.

ખેડતા પિલ્લઇને અંદર એક મટકા મળ્યો હતો અને જેમાં ઘણી પ્રાચીન મુદ્રાઓ રાખવામાં આવી હતી અને મળતી માહિતી મુજબ આ મટકા કરેબ 100 વર્ષ જૂનો છે અને તેની અંદર 2,595 પ્રાચીન સિક્કા રાખવામાં આવ્યા છે અને જ્યારે આ સિક્કાઓનું વજન કરવામાં આવતું હતું ત્યારે તે 20 કિગ્રા 400 ગ્રામ નીકળ્યું હતું અને આ રસપ્રદ વાત એ છે કે બધા સિક્કા તાંબાની ધાતુથી બનેલા છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર આ સિક્કા ત્રાવણકોર સામ્રાજ્યના છે.

સિક્કા મેળવ્યા બાદ તેઓને પરીક્ષા માટે લેબમાં મોકલવામાં આવ્યા હતા અને આ સિક્કાઓ પર યુદ્ધ પણ થયું હતું અને જો કે આ સિક્કાઓની કુલ કિંમત કેટલી છે તે હજુ પણ સ્પષ્ટ નથી અને નિષ્ણાંતો તેની તપાસ કર્યા પછી જ યોગ્ય કિંમતનું મૂલ્યાંકન કરી શકશે અને નિષ્ણાતોના મતે આ સિક્કાઓ ત્રાવણકોરના બે મહારાજાઓના શાસન દરમિયાન ચલણમાં હતા અને આ પ્રથમ રાજાનું નામ મૂળમ તિરુનલ રામ વર્મા હતું અને જેનું શાસન 1885 અને 1924 ની વચ્ચે રહ્યું હતું અને તે જ સમયે બીજા રાજાનું નામ ચિથીરા થિરુનલ બાલા રામ વર્મા છે. તેમનું શાસન 1924 થી 1949 સુધીનું હતું અને તે ત્રાવણકોરનો અંતિમ શાસક પણ હતો.

બીજી બાજુ જ્યારે લોકોને સોશ્યલ મીડિયા પર ખબર પડી હતી કે આ વ્યક્તિને ગયા વર્ષે 6 કરોડની લોટરી મળી છે અને આ વર્ષે તેને પ્રાચીન સિક્કાનો ખજાનો મળ્યો હતો અને તો તે વિશ્વાસ કરી શક્યો નહીં. પણ છેવટે કોઈ માણસ આટલો ભાગ્યશાળી કેવી રીતે બની શકે છે અને અહીં કેટલાક લોકો પૈસા છોડી દેવા માટે નસીબદાર હોય છે અને જેથી તિજોરીમાં રાખેલા પૈસા પણ લૂંટાઇ જાય છે અને આ ઉપરની બધી રમતો છે. જો તમને આ સમગ્ર બાબતે કોઈ અભિપ્રાય છે તો પછી અમને જણાવ અને આ ઉપરાંત જો તમને આ માહિતી ગમી ગઈ હોય તો પછી તે અન્ય લોકો સાથે શેર કરો અને તમને કંઇક એવું થયું છે કે તમને લાગ્યું કે તમે વિશ્વની સૌથી ભાગ્યશાળી વ્યક્તિ છો તો કમેન્ટમાં અમારી સાથે તમારા અનુભવો પણ શેર કરો.

About gujaratreport

Check Also

આજકાલ છોકરીઓ આ નવી સ્ટાઇલ થી કરે છે હસ્તમૈથુન,જાણીને તમારા પણ હોશ ઉડી જશે..

શું તમે જાણવા માંગો છો કે છોકરીઓ કેવી રીતે હસ્તમૈથુન કરે છે ઘણી છોકરીઓ હસ્તમૈથુન …